Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp em với nhiều bài tập khó quá

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp em với nhiều bài tập khó quá

em mới thực hành buổi thứ 2 mà thầy cho mấy bài sau khó quá mọi người giúp em với ạ:
    2. Viết chương trình giải phương trình bậc 3
    3. Viết chương trình giải phương trình bậc 4 4. Viết chương trình giải phương trình trong đó yêu cầu người dùng chọn giải phương trình bậc 1, bậc 2, bậc 3 hoặc bậc
    4. Sau đó, chương trình sẽ yêu cầu nhập các tham số như các chương trình ở bài 1, 2, 3.
    12. Viết chương trình yêu cầu người dùng nhập vào ngày a và ngày b theo định dạng dd/mm/yyyy. Sau đó, chương trình in ra ngày sớm hơn. Ví dụ: nhập vào “29/10/2014” và “25/5/2013”, chương trình xuất ra “Ngày sớm hơn là 25/5/2013”
    13. Cho bảng quy đổi điểm sau: A (90-*‐100), B (80-*‐89), C(70-*‐79), D(60-*‐69), E(0-*‐59). Yêu cầu người dùng nhập vào điểm dưới dạng số. Chương trình xuất ra điểm dưới dạng chữ. Ví dụ: nhập vào 84, chương trình xuất ra B.
    14. Cho bảng biểu tính tiền điện như sau Mức điện sinh hoạt (kWh) Đơn giá (VND/kWh) 0-*‐50 1.388 51-*‐100 1.433 101-*‐200 1.660 201-*‐300 2.082 301-*‐400 2.324 >401 2.399 Chương trình yêu cầu người dùng nhập vào số kW điện đã sử dụng trong tháng, chương trình xuất ra tổng tiền điện người dùng phải trả cho tháng đó. (Bắt buộc dùng switch)
    15. VIết chương trình yêu cầu nhập vào giờ theo định dạng hh:mm của 24 giờ, chương trình xuất ra giờ đó theo định dạng của 12 giờ. Ví dụ: nhập vào “21:11”, chương trình xuất ra “9:11 PM”.

Bạn nên làm rồi đưa code cho mọi người xem và góp ý, chứ không ai ngồi code rồi up lên cho bạn đâu.
    Vậy nhé Fighting!

Comment

mai mốt post thì ghi ngôn ngữ vào nhé.
      1,2,3 giải phương trình thì google cả đóng, anh chả biết làm )
      12 thì SimpleFormat nếu java. xong compareto gì đó để so sánh if (a.comPareto(b) > 0 ) {}. mà nghĩ chắc c hay c++ rồi, thôi tập google cho quen =))
      13,14 thì có gợi ý switch kìa.

Comment

Originally posted by 09520265 View Post
        mai mốt post thì ghi ngôn ngữ vào nhé.
        1,2,3 giải phương trình thì google cả đóng, anh chả biết làm )
        12 thì SimpleFormat nếu java. xong compareto gì đó để so sánh if (a.comPareto(b) > 0 ) {}. mà nghĩ chắc c hay c++ rồi, thôi tập google cho quen =))
        13,14 thì có gợi ý switch kìa.
        sorry nha em mới post bài đầu tiên ạ!
        Bài 3 là giải pt bậc 4 không phải phương trình trùng phương ạ.
        em mới thực hành buổi thứ 2 mà bài tập quá mức em mới hỏi thôi ạ.
        mọi người bảo google nhưng cũng có cái em không tìm thấy ạ!
        thanks!
        :happy:

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X