Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hư PC ạ :( mọi người giúp với !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hư PC ạ :( mọi người giúp với !!

Tình hình là cái PC của em xài cũng 5 6 năm rồi hôm nay lại dở chứng...
    Cắm điện, mở nguồn, quạt chạy, đèn sáng chớp chớp, đèn chuột cũng sáng nhưng màn hình tối thui :cry: Bios cũng không vào được, chẳng hiện cái gì cả.
    Chắn chắc không phải do win và đảm bảo màn hình vẫn hoạt động bt.
    Xin mọi người giúp đỡ vì mang ra tiệm chắc chắn là bị chém ạ h:

bạn nói thể thì mình cũng thua, cái gì cũng còn đảm bảo thì hư cái gì nhể :sogood:
    đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Comment

tháo ram ra lau lại chân, vệ sinh bụi bặm, nếu vẫn ko lên thì đem ra ve chai
      Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
      Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Hồi cái PC của e cũng bị suốt :sosad: Giải pháp là thay cái dây nguồn, nhiều khi cái dây nó bị sao đó điện vào ko hết. Giải pháp thứ hai là thay bộ nguồn khác thử (đảm bảo đúng công suất). Giải pháp cuối cùng là bán nó đi. E thì e bán nó luôn rồi :happy:

Comment

Originally posted by 14521062 View Post
          Tình hình là cái PC của em xài cũng 5 6 năm rồi hôm nay lại dở chứng...
          Cắm điện, mở nguồn, quạt chạy, đèn sáng chớp chớp, đèn chuột cũng sáng nhưng màn hình tối thui :cry: Bios cũng không vào được, chẳng hiện cái gì cả.
          Chắn chắc không phải do win và đảm bảo màn hình vẫn hoạt động bt.
          Xin mọi người giúp đỡ vì mang ra tiệm chắc chắn là bị chém ạ h:
          theo mình, bạn lấy Pin CMOS ra, để nửa tiếng rồi lắp lại. Nếu bình thường BIOS sẽ được đưa về mặc định, sẽ vào đc BIOS, trường hợp không vào đc, bạn lấy pin ra để lâu hơn tí nữa mà vẫn ko đc........thì bios của bạn đã ra đi.....trong trường hợp này thì.......bán e nó đi là vừa......hi vọng sẽ giúp đc bạn
          University of Information Technology - VNU HCM
          Student of Faculty of Computer Engineering
          Email : truong.ngohieu@gmail.com
          Tel : 0962 306 517

Comment

Em xem lại cây RAM xem,cái chân ram nó hay bị thế lắm!lấy cái chổi quét chân ram thử nếu 2 cây bỏ lần lượt từng cây! không thì mượn cây ram khác test thử...tháo cục pin BIOS lấy giấy bạc chà chà bỏ vô thử có lên không! mang cái màn hình cắm vô laptop có lên không nếu lên thì màn hình không sao(Kiểm tra dây màn hình).Hồi lâu a cũng sài máy bàn hay bị lỗi này :shy:

Comment

En lau ram. Thổi bụi hết rồi mà không có tác dụng :nose:
              Để e tháo pin CMos xem sao.
              Không lẽ hư main..không lẽ ve chai (( lúc mở nguồn mọi thứ vẫn hoạt động bt mà hic, nghe cả tiếng ổ cứng chạy cơ mà. Màn hình tốt

Comment

Sống rồi sống rồi......:love:
                Tháo 1 thanh ram ra là vào lại bt hehe.
                Cám ơn mọi người đã giúp đỡ ạ !!

Comment

Không sao nó sẽ từ từ hành hạ em thôi! :beauty: bị rồi thì bị hoài thôi :shame:

Comment

kiểm tra ram thoi bạn :v

Comment

có lẽ hỏng hdd rồi đó em. thử rút sata ra rồi boot = hiren xem. nếu hdd hư mà sata vẫn cắm thì đa phần máy sẽ ko thể vào bois vì bị treo ngay trc đó và ko có bất kì tiếng beep nào
                      Thân,

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X