Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help] USB bị lỗi write protected

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] USB bị lỗi write protected

Mấy bạn cho mình hỏi USB mình bị nhiễm cái virus autorun gì đó (virus lây từ máy của phòng cử nhân tài năng) mà giờ USB không xóa, không ghi, không format được, cứ làm gì là nó báo lỗi USB đang trong chế độ write protected. Đã thử đủ cách như format bằng phần mềm, format bằng hiren boot, quét virus... đều không thành công. Ai giúp mình sửa nó với. Thank các bạn

search tìm "OnLineRecovery", mình lúc trước bị lỗi tương tự và sửa thành công

Comment

đã thử cái đó nhưng hình như USB mình ko phải chính hãng hay sao mà phần mềm đó không nhận ra USB

Comment

Sử dụng "winheal utilities 1.5 final" để loại bỏ tính năng protect USB này.
        Thân!
        Originally posted by 09520720 View Post
        đã thử cái đó nhưng hình như USB mình ko phải chính hãng hay sao mà phần mềm đó không nhận ra USB
        -------------------------------------
        Đời là bể khổ.
        Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
        ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
          Sử dụng "winheal utilities 1.5 final" để loại bỏ tính năng protect USB này.
          Thân!
          không thành công ban à

Comment

Xem thử cái USB của bạn có chốt không cho sửa đổi nội dung trong usb không? (Loại USB này không phổ biến lắm, nó có một cái chốt như cái khoá an toàn )

Comment

Theo mình nên chạy lại firmware cho cái USB đó là sẽ trở lại bình thường thôi.
              -------------------------------------
              Đời là bể khổ.
              Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
              ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520557 View Post
                Xem thử cái USB của bạn có chốt không cho sửa đổi nội dung trong usb không? (Loại USB này không phổ biến lắm, nó có một cái chốt như cái khoá an toàn )
                Chính xác như bạn Khuê nói, ngày trước mình cũng bất cẩn vì không để ý cái chốt dẫn đến không đụng chạm gì tới nó được luôn.

Comment

đã kiểm tra hết ko có chốt nào cả, em nhấn mạnh là bị virus để các bác giúp em

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
                    đã kiểm tra hết ko có chốt nào cả, em nhấn mạnh là bị virus để các bác giúp em
                    em không thấy cơ sở nào để anh khẳng định là bị virus ? nếu anh nghĩ bị Virus thì anh có thể mang sang một môi trường khác như Linux, để quét (vì khi đó các file exe sẽ không chạy ) để diệt nó và format usb
                    chúc anh may mắn ^_^
                    Be different and always different
                    http://archlinuxvn.org/
                    http://theslinux.org
                    http://lab.infosec.xyz

Comment

Khiếp, virus ở phòng 104 hả, thôi chéc ko giám cắm USB vô nữa quá
                      ♥ (●•)(●•)
                      ♥ /█\ /█\
                      ♥_||_ ||_♥

Comment

Thử cái này xem thế nào nhé !
                        Attached Files

Comment

không được bạn à, cái này do USB chứ không phải do win

Comment

các anh năm trên giúp em sửa hộ cái usb.

các anh bày em với, usb của em cứ cắm vào là máy tính bị đơ liền ko vào đựơc, có cách nào để sửa ko ạ?.em mới dùng có 1 thời gian mà bị rồi, bỏ thì phí quá, em cũng thử diệt virut nhưng mà chưong trình diệt virut cũng bị đơ luôn

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
                              Theo mình nên chạy lại firmware cho cái USB đó là sẽ trở lại bình thường thôi.
                              Em vote cho cách này. Trước kia cũng từng bị một lần với cái USB Lacie 8GB

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X