Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chọn laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chọn laptop

Xin chào anh chị, e có thằng bạn học điện tử-vt. Nó chọn ra 3 máy nhờ e tư vấn mua laptop, mà cái này e cũng ko biết.
    1. Máy lenovo i5, ram 2g, hdd 500g. Avg rời 1g.cache 3m.
    2. Máy dell i5. Ram 4g.card màn hinh onboard 1g. Hdd 500g.cache 3m
    3. Máy dell i3, ram 4g, avg rời 1g, hdd 500g, cache 3m .
    Bây giờ chọn cái nào vậy a chị. Giúp e với. Cảm ơn a chị trước!
    University of Information Technology - VNU HCM
    Student of Faculty of Computer Engineering
    Email : truong.ngohieu@gmail.com
    Tel : 0962 306 517

đưa cấu hình chung chung vậy thì cũng khó chọn đấy, còn tùy mục đích nữa e ah,...nếu là a, thì a sẽ chọn 2.

Comment

Sao bạn không đưa thông tin cụ thể thêm về các thiết bị phần cứng này luôn.

Comment

avg là cái gì vậy?
        Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Tốc độ bus của 3 máy là 1333.riêng máy thứ 3 tốc độ quay của ổ cứng là 7200rpm. Còn 2 máy kia la 5400rpm. Bạn e học điện tử viễn thông.gần giống như ngành ktmt của trường mình.
          Avg.ý e là card màn hình

Comment

MÌnh chọn I3 ^^

Comment

3. Máy dell i3, ram 4g, avg rời 1g, hdd 500g 7200rpm, cache 3m . -> chắc là Vostro rồi!! vote e này!!
              Card Onboard thì I3 hay I5 gì cũng vậy! thêm xíu card rời cũng tốt. -> điện tử viễn thông có vẽ mạch, soft vẽ mạch hình như ko đòi cấu hình mạnh lắm!
              Mình đoán chắc bạn đó mua qua nhà phân phối! nên giá tâm 13~15tr. Nếu biết chỗ mua + biết check máy thì có thể đến laptophoangchi, laptopno1,... để mua giá rẻ hơn đôi chút! tầm 15tr có thể hốt đc e Vostro 3550 core i5, ram 4gb, hdd 500gb 7200rpm, card Ati HD6630 1Gb. Bên Hoàng Chi cam kết có gói bảo hành NBD tại Dell Việt Nam. Mình và 1 số bạn cũng đã mua ở Hoàng Chi. Nhận xét sơ bộ thì thấy chất lượng ổn - phong cách làm việc tốt. Những bạn nào chưa mua quen dạng hàng ko qua nhà phân phối thì sẽ dễ bị shock khi đến Hoàng Chi. (Bảo An - laptopno1 nhìn ổn hơn chút, nhưng toàn là hàng đã bóc Seal, dán tem sẵn - nên chẳng biết là hàng Brandnew thật ko).
              1 vài điều mình đã trải nghiệm! chúc bạn của Trường chọn được lap tốt vừa túi tiền!

Comment

Vostro nghĩa là gì thế bạn

Comment

Originally posted by 11520711 View Post
                  Vostro nghĩa là gì thế bạn
                  1 dòng laptop của Dell, bên cạnh các dòng như Inspiron, Lattitude, XPS...

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                    3. Máy dell i3, ram 4g, avg rời 1g, hdd 500g 7200rpm, cache 3m . -> chắc là Vostro rồi!! vote e này!!
                    Card Onboard thì I3 hay I5 gì cũng vậy! thêm xíu card rời cũng tốt. -> điện tử viễn thông có vẽ mạch, soft vẽ mạch hình như ko đòi cấu hình mạnh lắm!
                    Mình đoán chắc bạn đó mua qua nhà phân phối! nên giá tâm 13~15tr. Nếu biết chỗ mua + biết check máy thì có thể đến laptophoangchi, laptopno1,... để mua giá rẻ hơn đôi chút! tầm 15tr có thể hốt đc e Vostro 3550 core i5, ram 4gb, hdd 500gb 7200rpm, card Ati HD6630 1Gb. Bên Hoàng Chi cam kết có gói bảo hành NBD tại Dell Việt Nam. Mình và 1 số bạn cũng đã mua ở Hoàng Chi. Nhận xét sơ bộ thì thấy chất lượng ổn - phong cách làm việc tốt. Những bạn nào chưa mua quen dạng hàng ko qua nhà phân phối thì sẽ dễ bị shock khi đến Hoàng Chi. (Bảo An - laptopno1 nhìn ổn hơn chút, nhưng toàn là hàng đã bóc Seal, dán tem sẵn - nên chẳng biết là hàng Brandnew thật ko).
                    1 vài điều mình đã trải nghiệm! chúc bạn của Trường chọn được lap tốt vừa túi tiền!
                    Mình vote 1 vé cho saigonlap. Đã từng dẫn bạn tới đó mua, mặc dù hơi khó tìm ra cửa hiệu của nó vì hẻm chằng chịt, nhưng chất lượng và cung cách phục vụ rất là ok.

Comment

E thêm thông tin. 2 May dell là dòng inspiron. E cũng hỏi mấy đứa bạn khuyên nên chọn may dell i3.

Comment

Theo mình thì mình chọn lap thứ 2, dù gì thì dell vẫn hơn lenovo, và tất cả các thông tin về máy thì đều ổn, còn card rời hay onboard thì tùy, nếu bạn ấy thích đồ họa thì card rời là thích hợp nhất như lap thứ 3, còn không thì lap thứ 2 là ổn.

Còn chỗ mua theo mình thì nên tránh xa Bảo An (vì mình gần bị bên đó " lừa" rồi, "lừa" thật sự luôn) và không nên mua ở Thegioididong và Phong Vũ (giá bao giờ cũng đắt). Hoàn Long là một địa chỉ cũng được, Vietcali, saigonlap.
                        Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

đã chọn ra được 3 dòng đó, tức là có đủ khả năng chi trả... => lựa cái nào mắc nhất mà lấy . Máy mình ram 2G, card onboard 512MB mà vẫn chạy chương trình vi vu (mỗi cái tội là ko chơi game đc @@) thì các máy đó dư sức đáp ứng. )
                          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                            Còn chỗ mua theo mình thì nên tránh xa Bảo An (vì mình gần bị bên đó " lừa" rồi, "lừa" thật sự luôn) và không nên mua ở Thegioididong và Phong Vũ (giá bao giờ cũng đắt). Hoàn Long là một địa chỉ cũng được, Vietcali, saigonlap.
                            Lừa như thế nào vậy bạn, nếu có bất cứ vấn đề gì thì bạn có thể lên diễn đàn vozforum để post bài, bên đó luôn có đại diện trên forum để giải thích cặn kẽ và tỉ mỉ cho bạn
                            Chưa....

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                              Có thể chia sẻ chi tiết hơn không bạn. Bạn bị "lừa" thế nào cho mọi người còn biết mà tránh

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X