Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về việc viết ứng dụng Android

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về việc viết ứng dụng Android

Chào mọi người, ở đây có anh chị nào đang viết ứng dụng Android không ạ? Tại em cũng mới tự tìm hiểu mà ngồi mãi không tạo được cái môi trường ảo. Nó cứ báo lỗi "No cpu/abi system image available for this target". Lên google nó chỉ chạy cái SDK Manager.exe nhưng mà khi em chạy thì nó không giống như trên mạng, nó chạy rồi tắt luôn và cũng không fix được cái lỗi kia. Ai chỉ em sửa cái lỗi này với

Cái lỗi đó báo lúc em tạo máy ảo thôi, dùng phần mềm genymotion dùng máy ảo tốt hơn nhá. Hoặc nếu em muốn dùng cái máy ảo kia thì vào cái SDK Manager đó, thấy 1 cái list dài mấy phiên bản android, click vào đó rồi tải về là tạo được máy ảo
    Last edited by 13520495; 11-12-2014, 15:35.
    Manh_luckyboy
    0905077991

Comment

Originally posted by 13520495 View Post
      Cái lỗi đó báo lúc em tạo máy ảo thôi, dùng phần mềm genymotion dùng máy ảo tốt hơn nhá
      mt ảo này em dùng esclip gì đó ấy. cái a nói nó cũng tương tự vái esclip hả? Mà giờ e muốn sửa lỗi kia thì làm s a?!

Comment

Cài Genymotion cho:
        1. Nhanh
        2. Hiệu quả

Comment

Originally posted by 13520235 View Post
          mt ảo này em dùng esclip gì đó ấy. cái a nói nó cũng tương tự vái esclip hả? Mà giờ e muốn sửa lỗi kia thì làm s a?!
          Không phải đâu em ak. Genymotion là một máy ảo giống như máy ảo (ADT) mặc định của eclipse. Nó thì nhanh hơn và nó có thể cài thêm google play vào.
          :love:
          Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
          :cry:

Comment

Bạn nên sử dụng bản adt ấy nó có đủ công cụ luôn tải về chỉ việc giải nén ra và chạy thôi. nếu gặp vấn đề nữa tải hẳn android studio cũng được. Nếu còn lỗi bạn up lên tấm hình cho mn giúp cho
            Phú quý vinh hoa như ảo mộng
            Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

em mở Android SDK Manager down đầy đủ bộ API mới nhất về hình như đang là Android 5.0 (API 21), phải có ARM EABI v7a System Image/Intel x86 Atom System Image... mới cài máy ảo được
              Tinydroid

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X