Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về việc cộng điểm ưu tiên!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về việc cộng điểm ưu tiên!

Xin chào mọi người trong rum, hiện tại mình đang học lớp 12 (tại trường krôngana - huyện
    krôngana - đắc lắc), năm nay mình dự định thi vào trường Công nghệ thông tin, lực học
    của mình chỉ đạt mức trung bình đối với 3 môn toán: 62, lí 60, hóa 52 thui, còn tổng điểm
    thì đạt mức khá, cho mình hỏi, với lực học như vậy mình có nên thi không?
    Và cho mình hỏi thêm: Mình là dân tộc thiểu số (Nùng), ở tại đắc lắc này lun, không biết
    khi thi đại học sẽ được cộng bao nhiêu điểm? 3,5? hay 2? hay 1.5 thui?
    mình rất mong nhận được câu trả lời.

Ồ, chào đồng hương, mình ở huyện Cư Kuin, Đak Lak đây. nghe nói năm nay dân tộc thiểu số dc xét tuyển thì phải, bữa đi tư vấn tuyển sinh trên buôn ma thuột nghe loáng thoáng là vậy.

Comment

ủa? dân tộc thiểu số được xét tuyển sao?
      hôm trước trường mình có cho 1 số bạn ra tư vấn tuyển sinh trên BMT, nhưng chẳng thấy các bạn ấy nói gì cả. Chán à!
      Đang lo sợ đây! Ko bít là quy trình xét tuyển như nào?
      Hay chỉ dành cho dân tộc thiểu số tại vùng đặc biệt khó khăn thui, mình nghe loáng thoáng vậy!
      À! Mà bạn có định thi vào trường này ko?

Comment

Originally posted by krongana View Post
        Xin chào mọi người trong rum, hiện tại mình đang học lớp 12 (tại trường krôngana - huyện
        krôngana - đắc lắc), năm nay mình dự định thi vào trường Công nghệ thông tin, lực học
        của mình chỉ đạt mức trung bình đối với 3 môn toán: 62, lí 60, hóa 52 thui, còn tổng điểm
        thì đạt mức khá, cho mình hỏi, với lực học như vậy mình có nên thi không?
        Và cho mình hỏi thêm: Mình là dân tộc thiểu số (Nùng), ở tại đắc lắc này lun, không biết
        khi thi đại học sẽ được cộng bao nhiêu điểm? 3,5? hay 2? hay 1.5 thui?
        mình rất mong nhận được câu trả lời.
        Nên thi đi em, trường anh nghe nói năm nay chỉ tiêu cao hơn (tuy không nhiều) mấy năm trước thì phải, mỗi môn 5 điểm là ok,
        Phạm Minh Tâm
        Phone: 01643-652-922
        Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Originally posted by krongana View Post
          ủa? dân tộc thiểu số được xét tuyển sao?
          hôm trước trường mình có cho 1 số bạn ra tư vấn tuyển sinh trên BMT, nhưng chẳng thấy các bạn ấy nói gì cả. Chán à!
          Đang lo sợ đây! Ko bít là quy trình xét tuyển như nào?
          Hay chỉ dành cho dân tộc thiểu số tại vùng đặc biệt khó khăn thui, mình nghe loáng thoáng vậy!
          À! Mà bạn có định thi vào trường này ko?
          Ở đây có nói này bạn http://nld.com.vn/20120228103731689p...ao-dai-hoc.htm,
          Mà hình như chỉ dành cho huyện nghèo thì phải.

Năm nay mình cũng định vào UIT
          Last edited by ChiPFirE; 08-03-2012, 06:41.

Comment

uh! cảm ơn mọi người, mình cũng nghĩ là nên đi thi, để thử vận may xem sao, cám ơn anh Nguyễn Minh Tâm nhìu, cám ơn ChiPFirE nữa. Hi vọng tương lai chúng ta sẽ là hàng xóm tốt của nhau!

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X