Announcement

Collapse
No announcement yet.

thầy cô cho em hỏi!!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thầy cô cho em hỏi!!?

Nếu em là sinh viên của trường thì em sẽ có cơ hội gì trong học tập.và cơ hội việc làm sau khi tốt nghiệp

Originally posted by namphong94_thp View Post
    Nếu em là sinh viên của trường thì em sẽ có cơ hội gì trong học tập.và cơ hội việc làm sau khi tốt nghiệp
    Về cơ hội việc làm thì anh không nói trước cho em được, cái đó là do mình, chỉ mở hé tí xíu là "có rất nhiều công ty thường xuyên post thông tin tuyển dụng vào trường ta". Cơ hội sau đó thì do tự em nắm bắt được hay không.

Còn về cơ hội trong học tập. Nếu em là nữ => được cưng như thú. Nếu là nam => mê nữ như điếu đổ (chém vui tí)
    Học tại trường này, cái đáng nói nhất và là tình trạng chung nhất của trường này là sinh viên có tinh thần "tự học" rất cao. Phần lớn các kiến thức chuyên sâu thì đều là do sinh viên tự tìm tòi dựa trên những nền tảng chung chung và cơ bản mà các giảng viên truyền đạt trên lớp. Chính nhờ đức tính đó mà sau này khi em đi làm hay giải quyết các vấn đề khác thì tinh thần chịu tìm tòi học hỏi của em sẽ giúp đỡ em được nhiều điều.
    Thêm nữa vì đây là trường đại học đầu tiên và duy nhất hiện giờ ở Việt Nam chuyên hoàn toàn về công nghệ thông tin, nên khi bước vào môi trường này, em sẽ được tiếp xúc 1 cách toàn diện nhất về các mảng liên quan đến CNTT và do đó em có thể học hỏi được nhiều vấn đề thậm chí của ngành trái với chuyên ngành mà em theo học, giúp cho việc chuyển đổi qua lại kiến thức giữa các ngành rất cơ động.

Còn nhiều vấn đề khác bên cạnh các mặt tích cực nói trên (bao gồm cả tiêu cực) mà anh "chưa" đề cập đến. Cho nên việc quyết định chọn vào trường này hay không hoàn toàn là ở em.
    Chúc em đạt kết quả tốt trong kì thi đại học sắp tới!
    Thân!!!

Comment

Cơ hội thì nhiều vô kể. Quan trọng là khi nó tới, mình có khả năng giựt lấy hay không.
      Ta đã trở lại . :choler:

Comment

được cưng như thú
        chú thích chỗ này... ý anh ấy nói là được nâng niu chiều chuông... thông cảm dân học IT hành văn hơi kém
        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

HE. năm nay em thi rồi. mà thấy thi tốt nghiệp văn sử địa nản quá!. Mong Năm sau sẽ có mặt tại UIT!

Comment

Originally posted by boynokute94 View Post
            HE. năm nay em thi rồi. mà thấy thi tốt nghiệp văn sử địa nản quá!. Mong Năm sau sẽ có mặt tại UIT!
            Online ít thôi ku, tập trung vào Toán Lý Hóa cho anh nếu đã muốn theo khối A, mấy môn tốt nghiệp cứ trên 0 điểm được rồi, tốn thời gian vô bổ , ngày xưa anh được tổng Tốt nghiệp là 51,5 mà con Văn dính 5,5 (không bao giờ ngờ giờ tới vì văn trên lớp toàn 7,5 - 8) => bằng Trung Bình, tực xịt khói .

Rồi cũng vậy cả, không ai quan tâm, rảnh thì đầu tư cho Anh Văn, em = tuổi thằng em ruột anh. Anh cũng hướng cho nó vậy thôi, tụi bay bây giờ sướng lắm vì được định hướng nhiều, bù lại là học cực hơn, áp lực lớn

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X