Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc Tuyển sinh UIT 2015

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Khoa học máy tính hay ngành khác đi.. KTPM 21đ khó qua lắm..em yên tâm ngành nào học cũng được hết

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
      vậy theo anh 24.25đ có vào được KTPM không ạ? :adore:
      24.25 đủ sức vào BK và KHTN rồi. Năm ngoài lấy có 21.5 thôi, điểm chuẩn nhảy cùng lắm cũng chỉ thêm 2-2.5đ nữa.
      Bạn cho mình 1 ghế vào UIT đi, 22.25 + 0.5. UIT năm ngoái lấy xấp xỉ gần 21đ rồi

Comment

Originally posted by Khánh View Post
        24.25 đủ sức vào BK và KHTN rồi. Năm ngoài lấy có 21.5 thôi, điểm chuẩn nhảy cùng lắm cũng chỉ thêm 2-2.5đ nữa.
        Bạn cho mình 1 ghế vào UIT đi, 22.25 + 0.5. UIT năm ngoái lấy xấp xỉ gần 21đ rồi
        BK cntt mình đi tìm hiểu thì thấy toàn đám >25đ nộp vào thôi, mình không thích học điện tử chút nào nên sợ rớt bên đó lắm.
        KHTN cũng vậy, ngoài cntt bên đó thì các ngành còn lại mình không có hứng gì cả udency:
        mà chắc cũng đợi vài ngày xem bảng xếp hạng thế nào rồi mới tính được :byebye:
        bạn 22.75 nộp vào KHMT cũng ổn mà lo gì :brick:

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
          BK cntt mình đi tìm hiểu thì thấy toàn đám >25đ nộp vào thôi, mình không thích học điện tử chút nào nên sợ rớt bên đó lắm.
          KHTN cũng vậy, ngoài cntt bên đó thì các ngành còn lại mình không có hứng gì cả udency:
          mà chắc cũng đợi vài ngày xem bảng xếp hạng thế nào rồi mới tính được :byebye:
          bạn 22.75 nộp vào KHMT cũng ổn mà lo gì :brick:
          Mình hướng vào an toàn thông tin cơ :shy:

Theo mình nghĩ 24đ là đủ đậu CNTT của tất cả các trường rồi.
          Với cách thi năm nay thì những đứa điểm tầm 21 - 22đ như mình chỉ có mỗi thủ đoạn hù dọa tâm lý người khác thôi. Cứ chém trường này trường nọ toàn những đứa >25đ để mấy đứa < 25đ không nộp. Nhưng cách này chỉ hù mấy đứa không biết suy nghĩ thôi (khả năng trong này có cậu :brick

Comment

Originally posted by Khánh View Post
            Mình hướng vào an toàn thông tin cơ :shy:

Theo mình nghĩ 24đ là đủ đậu CNTT của tất cả các trường rồi.
            Với cách thi năm nay thì những đứa điểm tầm 21 - 22đ như mình chỉ có mỗi thủ đoạn hù dọa tâm lý người khác thôi. Cứ chém trường này trường nọ toàn những đứa >25đ để mấy đứa < 25đ không nộp. Nhưng cách này chỉ hù mấy đứa không biết suy nghĩ thôi (khả năng trong này có cậu :brick
            Thì bởi vậy mới kêu là đợi xem bảng xếp hạng rồi từ từ nộp :shy:
            Cơ mà yên tâm đi trong 4 ngành nộp UIT của mình không có ATTT :brick::brick:

Comment

Cho e hỏi điểm TB 5 học kỳ là 6,475 có được quy tròn lên 6,5 k ạ?

Comment

Các anh chị cho em hỏi ạ.
                Em thi THPT khối A được 24 điểm, thêm 0,5 điểm khu vực thành 24,5 điểm.
                Am ham mê NGÀNH CÔNG NGHỆ PHẦN MỀM mà đang phân vân giữa 3 trường: ĐH Bách Khoa TP.HCM, ĐH Khoa học tự nhiên TP.HCM, ĐH CNTT TP.HCM.
                Các anh chị cho em hỏi:
                1) Học trường nào có chất lượng nhất với NGÀNH CÔNG NGHỆ PHẦN MỀM ạ ?
                2) Học trường nào có nhiều cơ hội nhất được vào lớp chương trình tiên tiến (Vì em ham mê học thêm tiếng Nhật, nhưng do tự học nên chỉ mới biết được chút ít sợ thi đầu vào sẽ trượt).
                Em cám ơn ạ.

Comment

Originally posted by thuanpd View Post
                  Các anh chị cho em hỏi ạ.
                  Em thi THPT khối A được 24 điểm, thêm 0,5 điểm khu vực thành 24,5 điểm.
                  Am ham mê NGÀNH CÔNG NGHỆ PHẦN MỀM mà đang phân vân giữa 3 trường: ĐH Bách Khoa TP.HCM, ĐH Khoa học tự nhiên TP.HCM, ĐH CNTT TP.HCM.
                  Các anh chị cho em hỏi:
                  1) Học trường nào có chất lượng nhất với NGÀNH CÔNG NGHỆ PHẦN MỀM ạ ?
                  2) Học trường nào có nhiều cơ hội nhất được vào lớp chương trình tiên tiến (Vì em ham mê học thêm tiếng Nhật, nhưng do tự học nên chỉ mới biết được chút ít sợ thi đầu vào sẽ trượt).
                  Em cám ơn ạ.
                  1. Nghe đồn UIT mạnh về CNPM :happy:
                  2. CTTT cần tiếng Nhật à? trường nào cần thì anh ko biết... ở UIT ko có vụ đó. nếu e chọn CTTT thì chỉ có Hệ thống thông tin có chương trình này, còn Công nghệ phần mềm thì có chương trình Chất lượng cao. cả 2 chương trình đều tiếp xúc nhiều với tiếng anh

Comment

e hơi bị lóng ngóng, cho e hỏi, nộp hồ sơ ở đây là phải nộp chính xác những gì ạ?
                    Last edited by thompsonpayne; 28-07-2015, 19:04.

Comment

em thi khối A1 được 22,5 thì cơ hội vào trường có khả quan k ?

Comment

em có thắc mắc một chút về việc tuyển sinh ạ, cho e hỏi là trường mình nhận hồ sơ trong thời gian từ 1-20/8 và hết thời gian này sẽ tổng hợp 1 lần xem ai đậu ai rớt hay là cứ nhận đến đủ chỉ tiêu thì dừng mặc dù chưa hết 20/8 ạ
                        :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Originally posted by huynhlongho1997
                          Hết thời gian mới xét tuyển bạn à. Và xét điểm từ trên xuống đủ chỉ tiêu thì sẽ cắt ngang
                          vậy là nộp sớm hay muộn cũng như nhau thôi đúng k
                          :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Originally posted by huynhlongho1997
                            ừa. điểm cao thì có lợi thế hơn
                            Trường sẽ cập nhật điểm của từng ngày, các em vào mà theo dõi, y như chơi chứng khoán vậy đó :v
                            Hẹn gặp các em ở UIT :salute:

Comment

4. Hồ sơ đăng ký xét tuyển:
                              Hồ sơ ĐKXT được xem là thông tin chính thức thí sinh ĐKXT vào Trường ĐH CNTT, gồm có:
                              I. Phiếu ĐKXT có ghi rõ đợt xét tuyển là đợt 1 (theo mẫu) và đăng ký tối đa 4 nguyện vọng được xếp theo thứ tự ưu tiên từ 1 đến 4. Mã ngành và ngành xét tuyển phải được ghi chính xác như mã ngành và ngành xét tuyển trong Bảng chỉ tiêu tuyển sinh tại Mục 2 trên đây.
                              II. Bản chính Giấy chứng nhận kết quả thi dùng để xét tuyển nguyện vọng I.
                              III. Bản sao học bạ (không cần công chứng).
                              IV. Một phong bì đã dán sẵn tem, có ghi rõ họ tên, địa chỉ, số điện thoại, email liên lạc của thí sinh.

Em đọc trên web trường thì không thấy có giấy chứng nhận tốt nghiệp ạ còn giấy chứng nhận kết quả thi là phiếu điểm ạ. Em thấy có nhiều bạn bảo phải nộp cả giấy chứng nhận tốt nghiệp mà không biết có đúng không ạ. Em ở xa, hồ sơ em gửi theo đường bưu điện, mà chỗ em ở không có địa chỉ nhà cụ thể vì nhỏ nhất chỉ ghi thôn thôi ạ, vậy đến lúc nhận giấy báo thì mình đi lấy hay có thư vì thôn ạ em cảm ơn

Comment

Originally posted by lesam View Post
                                4. Hồ sơ đăng ký xét tuyển:
                                Hồ sơ ĐKXT được xem là thông tin chính thức thí sinh ĐKXT vào Trường ĐH CNTT, gồm có:
                                I. Phiếu ĐKXT có ghi rõ đợt xét tuyển là đợt 1 (theo mẫu) và đăng ký tối đa 4 nguyện vọng được xếp theo thứ tự ưu tiên từ 1 đến 4. Mã ngành và ngành xét tuyển phải được ghi chính xác như mã ngành và ngành xét tuyển trong Bảng chỉ tiêu tuyển sinh tại Mục 2 trên đây.
                                II. Bản chính Giấy chứng nhận kết quả thi dùng để xét tuyển nguyện vọng I.
                                III. Bản sao học bạ (không cần công chứng).
                                IV. Một phong bì đã dán sẵn tem, có ghi rõ họ tên, địa chỉ, số điện thoại, email liên lạc của thí sinh.

Em đọc trên web trường thì không thấy có giấy chứng nhận tốt nghiệp ạ còn giấy chứng nhận kết quả thi là phiếu điểm ạ. Em thấy có nhiều bạn bảo phải nộp cả giấy chứng nhận tốt nghiệp mà không biết có đúng không ạ. Em ở xa, hồ sơ em gửi theo đường bưu điện, mà chỗ em ở không có địa chỉ nhà cụ thể vì nhỏ nhất chỉ ghi thôn thôi ạ, vậy đến lúc nhận giấy báo thì mình đi lấy hay có thư vì thôn ạ em cảm ơn
                                Tôi xin trl giúp bạn nha. trường đợi nhập học mới nhận giấy TN.bjo chỉ nhiêu đó thôi

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X