Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về ngành khoa học máy tính

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520367 View Post
    Bổ sung thêm là khoa KHMT mới có thêm chuyên ngành Thị giác máy tính
    Thị giác máy tính là học về cái gì vậy ạ?

Comment

Originally posted by helloqwert View Post
      Thị giác máy tính là học về cái gì vậy ạ?
      Ví dụ cho dễ hiểu nhé, một con robot nó có cái camera (gọi là mắt) thì làm sao nó biết được phía trước nó có cái bàn hay vận cản gì thông qua cái camera đó? Thị giác máy tính học cách xử lý nó. Hoặc em cầm cái điện thoại iphone 6 hoặc samsung galaxy s6 lên quay một đoạn video làm sao điện thoại nó biết hiển thị lên số người xuất hiện trong bao nhiêu lần, trong đó là nam hay nữ, hoặc đại loại như camera an ninh quay 1 hành động 1 người nào đó làm sao nó tự biết suy đoán là hành động đó có vẻ khả nghi là ăn trộm hay gì đó để tự động cảnh báo cho bảo vệ...
      Nói chung là nhiều thứ lắm, tên tiếng Anh của thị giác máy tính là Computer Vision, em search là ra nhiều trò hay lắm
      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
      http://gabrielbl.com

Comment

em thi dc 20.75... +1 diem vung la 21.75 the co khả năng vao dc nganh KTPM hay KHMT ko ...

Comment

Bạn đạt điểm cao mình nghĩ bạn nên vào KHTN đi
          mình vẫn còn yêu UIT lắm :love:

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
            Ví dụ cho dễ hiểu nhé, một con robot nó có cái camera (gọi là mắt) thì làm sao nó biết được phía trước nó có cái bàn hay vận cản gì thông qua cái camera đó? Thị giác máy tính học cách xử lý nó. Hoặc em cầm cái điện thoại iphone 6 hoặc samsung galaxy s6 lên quay một đoạn video làm sao điện thoại nó biết hiển thị lên số người xuất hiện trong bao nhiêu lần, trong đó là nam hay nữ, hoặc đại loại như camera an ninh quay 1 hành động 1 người nào đó làm sao nó tự biết suy đoán là hành động đó có vẻ khả nghi là ăn trộm hay gì đó để tự động cảnh báo cho bảo vệ...
            Nói chung là nhiều thứ lắm, tên tiếng Anh của thị giác máy tính là Computer Vision, em search là ra nhiều trò hay lắm
            À à. Ngày trước em có lập trình SRobot cũng hiểu về mấy cái này chút chút. Hình như là có nhiều loại cảm biến hỗ trợ thì phải.

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
              mình vẫn còn yêu UIT lắm :love:
              Bạn cho mấy đứa điểm thấp thấp như tụi mình một vé đi

Comment

Bạn cho mấy đứa điểm thấp thấp như tụi mình một vé đi
                nộp bên BK với KHTN lỡ rớt cntt thì mệt lắm, tại các ngành còn lại mình đều không thích học udency:

Comment

20,5 có đậu nganh nào k ạ

Comment

Originally posted by vu duc tai View Post
                    20,5 có đậu nganh nào k ạ
                    Hên xuôi
                    NEVER give up :nose: :sogood:

Comment

Originally posted by letatthinh View Post
                      Hên xuôi
                      21,5 congj rôi nà
                      :look_down:

Comment

Mỗi ngành có cái thú vị riêng em à, nói chung tất cả các ngành học ở UIT đều có thể làm phần mềm được hết. Nếu em học ở KHMT thì các thầy cô không áp dụng em phải dùng ngôn ngữ gì để viết phần mềm, có thể cùng học 1 môn mà trong lớp có người dùng C++, có người dùng Java, có người dùng C# để viết đồ án theo yêu cầu của môn học
                        Trong KHMT có môn đồ hoạ máy tính, môn này học về các thuật toán xử lý ảnh chứ không phải là học cách xử lý ảnh bằng Photoshop... nên sẽ có đồ án đại loại như viết chương trình chuyển ảnh màu thành đen trắng.... Biết đâu sau này em viết cái gì đó hoành tráng hơn Photoshop thì sao

Cũng đủ ăn em à, nói chung là không có đói
                        Thế còn thức ăn thì sao anh :smile:

Comment

Originally posted by letatthinh View Post
                          Ồ, hay quá, kiếm được nhiều cơm không anh :beauty:
                          thằng đó 20c / tháng đó e :salute::salute::salute:, VIP nhất KHMT04 đó em, nó đang học thạc sỹ nữa, làm cty của mĩ :happy:
                          Last edited by 09520567; 31-07-2015, 15:15.
                          Mobile Developer

Comment

Cũng đủ ăn em à, nói chung là không có đói
                            Tượng đài của KHMT04 đó bạn. Android, iOS Technical Architecture cho cty nước ngoài. Lương tháng tính bằng ngàn USD.:dreaming: Đang học Master UIT luôn. Nó nói đủ ăn là nó khiêm tốn đó.

Comment

cho em hỏi ngoài lề tý,em muốn bắt dầu học lập trình androi thỳ em cần học nhửng j đầu tiên ạ.em chưa biết tý j hêt,mong anh chị tư vấn

Comment

Móa lương 20 c/tháng mà kêu đủ ăn:beatbrick:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X