Announcement

Collapse
No announcement yet.

[NV1, NV2, NV3, NV4 ????] Tư vấn chọn nguyện vọng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ooojohnterryooo View Post
    Thưa thầy tư vấn con năm nay thi được 22.25 con đăng kí xét tuyển NV1: Khoa học máy tinh, NV2: Truyền thông và mạng máy tính, NV3: Kĩ thuật máy tính-CLC, NV4: Hệ thống thông tin-CLC vậy con có cơ hội bao nhiêu % đậu vào trường và với số điểm trên con có khả năng đậu vào NV1 không ạ con cảm ơn. Hi xin thầy giúp con ạ
    % cao đó bạn
    Không Có Gì Ngăn Cản Được Đam Mê :happy:

Comment

Thay đổi nguyện vọng cho phù hợp thì có thay đổi khả năng đậu không thầy. Tất nhiên là phải xem xét kỹ số lương đăng ký NV1 của nghành đó rồi. Em thi đc 21.5 và NV1 là kỹ thuật phần mềm. Thấy ko có cơ hội đậu luôn nên em đổi qua KỸ THUẬT MÁY TÍNH. Em thấy nguyện vọng 1 ít bạn đăng ký nghành đó nên mai sẽ lên trường đê thay đổi nguyện vọng. Vậy thầy nhận xét như thế nào ạ. Tỷ lệ đậu cao chứ thầy!

Comment

Originally posted by ooojohnterryooo View Post
        Thưa thầy tư vấn con năm nay thi được 22.25 con đăng kí xét tuyển NV1: Khoa học máy tinh, NV2: Truyền thông và mạng máy tính, NV3: Kĩ thuật máy tính-CLC, NV4: Hệ thống thông tin-CLC vậy con có cơ hội bao nhiêu % đậu vào trường và với số điểm trên con có khả năng đậu vào NV1 không ạ con cảm ơn. Hi xin thầy giúp con ạ
        Cơ hội của 4 NV của em đều cao đó.
        Chúc em may mắn.

Comment

Originally posted by hieudao81 View Post
          Thay đổi nguyện vọng cho phù hợp thì có thay đổi khả năng đậu không thầy. Tất nhiên là phải xem xét kỹ số lương đăng ký NV1 của nghành đó rồi. Em thi đc 21.5 và NV1 là kỹ thuật phần mềm. Thấy ko có cơ hội đậu luôn nên em đổi qua KỸ THUẬT MÁY TÍNH. Em thấy nguyện vọng 1 ít bạn đăng ký nghành đó nên mai sẽ lên trường đê thay đổi nguyện vọng. Vậy thầy nhận xét như thế nào ạ. Tỷ lệ đậu cao chứ thầy!
          Chào em!
          Việc chọn NV sẽ làm khả năng đậu cao hơn.
          Nếu 21.5 thì em không nên chọn NV1 là KTPM, nếu em thực sự thích về lập trình ... phần mềm thì em có thể chọn NV1 là KTPM-CLC. Các NV sau là:
          - Khoa học máy tính
          - Hệ thống thông tin (CLC)
          - Thương mại điện tử
          ...

Còn em thích phần cứng thì em chọn NV1: Kỹ thuật Máy tính; Các NV sau là:
          - Kỹ thuật Máy tính CLC,
          - Truyền thông & MTT;
          - Khoa học Máy tính

Comment

21 liệu có khả năng vào KHMT ko ạ,em xét riêng NV 1 thì mình đang ở mức 68,xét các bạn ở NV 3,4 ở dưới 22đ-21 có khả năng ko đậu các NV trước thì thêm dc 41 bạn,NV 2 thì em ko biết các bạn ấy NV 1 có phải KTPM ko nên ko ước lượng dc,vậy em tổng em đang ở mức 109 thì có cơ hội ko ạ

Comment

em được 22đ đăng kí ngành KTPM chất lượng cao liệu có cơ hội ko thầy ?
              em lo quá còn hơn 1 tuần nữa mà em xếp thứ 55 rùi
              Vấp Ngã Ko Phải Là Thất Bại...
              ... Mà Là Dừng Lại Cho Đỡ Mỏi Chân

Comment

Originally posted by loandet View Post
                21 liệu có khả năng vào KHMT ko ạ,em xét riêng NV 1 thì mình đang ở mức 68,xét các bạn ở NV 3,4 ở dưới 22đ-21 có khả năng ko đậu các NV trước thì thêm dc 41 bạn,NV 2 thì em ko biết các bạn ấy NV 1 có phải KTPM ko nên ko ước lượng dc,vậy em tổng em đang ở mức 109 thì có cơ hội ko ạ
                Em nên chọn thêm NV là các ngành:
                - Ngành có chữ CLC
                - Ngành Truyền thông & Mạng Máy tính
                Và em theo dõi thêm xem sao.

Comment

Originally posted by nhutvinh View Post
                  em được 22đ đăng kí ngành KTPM chất lượng cao liệu có cơ hội ko thầy ?
                  em lo quá còn hơn 1 tuần nữa mà em xếp thứ 55 rùi
                  Em đăng ký thêm các nguyện vọng còn lại để xác suất đậu cao và ngành gần với lập trình phần mềm như ở như ở http://forum.uit.edu.vn/threads/5656...l=1#post328379

Comment

Originally posted by toannv View Post
                    Em nên chọn thêm NV là các ngành:
                    - Ngành có chữ CLC
                    - Ngành Truyền thông & Mạng Máy tính
                    Và em theo dõi thêm xem sao.
                    em chọn 4NV là KHMT-HTTT-ATTT-CNTT ạ,cơ hội đậu ntn vậy thầy,trường mình sao ko sắp xếp đậu NV tạm thời đi ạ,vd đã có 100 bạn KTPM đậu tạm thời rồi thì các nV 2,3,4 của các bạn ấy bị loại ra khỏi các ngành khác cho tụi em sắp xếp vị trí của mình ạ:cry:

Comment

Originally posted by loandet View Post
                      em chọn 4NV là KHMT-HTTT-ATTT-CNTT ạ,cơ hội đậu ntn vậy thầy,trường mình sao ko sắp xếp đậu NV tạm thời đi ạ,vd đã có 100 bạn KTPM đậu tạm thời rồi thì các nV 2,3,4 của các bạn ấy bị loại ra khỏi các ngành khác cho tụi em sắp xếp vị trí của mình ạ:cry:
                      Chào em!
                      Nếu như thế chỉ giải quyết được 1 cái của KTPM, còn ngành cao thứ nhì thì sao? Rồi cao thứ ba ...

Comment

Cho em hỏi các thứ tự nguyện vọng của em là : khoa học máy tính - truyền thông & mạng máy tính - an toàn thông tin - hệ thống thông tin
                        Với số điểm là 21,75 em muốn vào khoa học máy tính . hiện tại em ở nv1 là 48/79 . nv2 là 58/140 còn tất cả nguyện vọng là 280/432 . em lo lắm cứ 1 ngày là em tụt gần 10 hạng. Em muốn làm sinh viên của trường liệu có được không ạ

Comment

Originally posted by Cbao97 View Post
                          Cho em hỏi các thứ tự nguyện vọng của em là : khoa học máy tính - truyền thông & mạng máy tính - an toàn thông tin - hệ thống thông tin
                          Với số điểm là 21,75 em muốn vào khoa học máy tính . hiện tại em ở nv1 là 48/79 . nv2 là 58/140 còn tất cả nguyện vọng là 280/432 . em lo lắm cứ 1 ngày là em tụt gần 10 hạng. Em muốn làm sinh viên của trường liệu có được không ạ
                          Khả năng em đậu vào KHMT ở mức điểm này cũng có thể. Nhưng ở bây giờ hạng NV1 của em là 48/79 thì cũng có thể gọi là khá thấp nhưng chưa đến nỗi. Ngược lại với NV2 em nằm ở trong một vùng an toàn. Em cứ yên tâm nhé.
                          Em theo dõi kỹ ở những ngày cuối này thì có thể biết được khả năng đậu của em như thế nào. Nếu nói thì ở mức điểm này là khá an toàn nhưng lượng hồ sơ vào những ngày gần cuối khá biến động. Chúc em sớm trở thành Tân Sinh Viên K10 của trường nhé.:sunglasses:

Comment

trường mình có public điểm chuẩn tạm thời cho mọi người cùng biết ko ạ, em lo quá

Comment

Cho em hỏi cái này có sắp theo khả năng trúng tuyển không ? em vẫn muốn vào khoa học máy tính ạ

Comment

Em yên tâm!
                                Hiện nay, khả năng đậu vào NV1, NV2 của em cao.

Originally posted by nhocquay2703 View Post
                                trường mình có public điểm chuẩn tạm thời cho mọi người cùng biết ko ạ, em lo quá
                                Chào em!
                                Em có thể xem ở https://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyensinh/tuvan , có đầy đủ thông tin em cần đó. Em nhớ đăng nhập vào và nhớ nộp hồ sơ thì tài khoản của em mới có quyền xem đầy đủ thông tin.

Cho em hỏi cái này có sắp theo khả năng trúng tuyển không ? em vẫn muốn vào khoa học máy tính ạ
                                [ATTACH=CONFIG]17332[/ATTACH]
                                Trong đó có KHMT mà em.
                                Last edited by toannv; 13-08-2015, 16:27.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X