Announcement

Collapse
No announcement yet.

[NV1, NV2, NV3, NV4 ????] Tư vấn chọn nguyện vọng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em chào thầy ạ!
    Em có đăng ký tài khoản trực tuyến trên website tuyển sinh của trường và em nhận được một thông báo với nền đỏ ghi là : "NV2 - Kỹ thuật máy tính (D520214) của bạn đang xếp thứ tự 81/ số thí sinh dự kiến gọi nhập học 100. --- (Thời gian cập nhật tính đến 17:42:09 16-08-2015).
    Em xin được hỏi là thông báo như vậy là em đã rớt NV1 rồi đúng không thầy ? Và chỉ tiêu của ngành Kỹ thuật máy tính (NV2 của em) là 80 mà tại sao trường lại ghi là số thí sinh dự kiến gọi nhập học 100 ạ ?
    Xin thầy cho em biết một ít thông tin về ngành kỹ thuật máy tính (học gì và làm gì)
    Và em thấy một vài bạn có hỏi cần phải có giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự mới nhập học được là có đúng không thầy ?
    Em xin cảm ơn thầy !
    NEVER give up :nose: :sogood:

Comment

Originally posted by letatthinh View Post
      Em chào thầy ạ!
      Em có đăng ký tài khoản trực tuyến trên website tuyển sinh của trường và em nhận được một thông báo với nền đỏ ghi là : "NV2 - Kỹ thuật máy tính (D520214) của bạn đang xếp thứ tự 81/ số thí sinh dự kiến gọi nhập học 100. --- (Thời gian cập nhật tính đến 17:42:09 16-08-2015).
      Em xin được hỏi là thông báo như vậy là em đã rớt NV1 rồi đúng không thầy ? Và chỉ tiêu của ngành Kỹ thuật máy tính (NV2 của em) là 80 mà tại sao trường lại ghi là số thí sinh dự kiến gọi nhập học 100 ạ ?
      Xin thầy cho em biết một ít thông tin về ngành kỹ thuật máy tính (học gì và làm gì)
      Và em thấy một vài bạn có hỏi cần phải có giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự mới nhập học được là có đúng không thầy ?
      Em xin cảm ơn thầy !
      Chuyện 80/100 là trường lấy dư chỉ tiêu. trường nào cũng v nha bạn.

Comment

Em chào thầy ạ!
        Em xin cảm ơn thầy !
        bạn đã rớt nv1 và nv2 đang hạng 80/100 là ngành lấy 100 thí sinh và bạn hạng 80
        :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Em chào thầy ạ!
          Em xin cảm ơn thầy !
          Originally posted by aduy1997 View Post
          Chuyện 80/100 là trường lấy dư chỉ tiêu. trường nào cũng v nha bạn.
          Originally posted by hjeeulee View Post
          bạn đã rớt nv1 và nv2 đang hạng 80/100 là ngành lấy 100 thí sinh và bạn hạng 80
          Chào em!
          Nếu em có đăng ký tài khoản ở http://tuyensinh.uit.edu.vn thì em sẽ được thông tin tính tới thời điểm hiện tại, em đậu NV1 hay NV2,3,4 và đậu ở vị thứ nào? Nếu em không đậu cả 4 NV thì em được tư vấn chuyển qua các ngành có điểm thấp hơn.
          Em thêm ở xem ở https://www.facebook.com/notes/tr%C6...73557949403413

Chỉ tiêu ngành KTMT là 80 nhưng Trường có thể gọi nhập học nhiều hơn một chút do có thể có vài trường hợp bằng điểm nhau nên có thể lấy luôn các bạn cùng điểm.

Ngành KTMT học ra để làm gì thì em xem ở https://tuyensinh.uit.edu.vn/tong-qu...thuat-may-tinh hay hỏi thêm trên forum này

Vụ giấy NVQS thì em sẽ được thông báo chi tiết nếu em đậu. Chi tiết em có thể được thông báo ở http://forum.uit.edu.vn/forums/59-Tan-sinh-vien

Comment

dạ em 23,25 ạ, em muốn học lập trình viên mà nói ra là lập trình game ( nghe nói là việt nam mình không đào tạo hả thầy), điểm vậy là em nhắm em rớt kỹ thuật phần mềm rồi, vì chú em nói vô kỹ thuật phần mềm á, bây giờ em tính vô chất lượng cao kỹ thuật phần mềm, mà em không biết năm 2 em có thể chuyển qua đại trà được không ạ, vì tiền bên chất lượng cao khá đắt. với lại thầy tư vấn cho em là có thể học ngành gì để làm được lập trình game hay là phải vô kỹ thuật phần mềm ạ , không thì làm lập trình viên máy tính cũng được. em đăng ký nguyện vọng trong đó có khoa học máy tính mà em không biết ngành đó ra làm gì ạ
            em xin cảm ơn thầy ạ , chúc thầy buổi tối vui vẻ
            Last edited by phan thế anh; 16-08-2015, 22:28.

Comment

Originally posted by phan thế anh View Post
              dạ em 23,25 ạ, em muốn học lập trình viên mà nói ra là lập trình game ( nghe nói là việt nam mình không đào tạo hả thầy), điểm vậy là em nhắm em rớt kỹ thuật phần mềm rồi, vì chú em nói vô kỹ thuật phần mềm á, bây giờ em tính vô chất lượng cao kỹ thuật phần mềm, mà em không biết năm 2 em có thể chuyển qua đại trà được không ạ, vì tiền bên chất lượng cao khá đắt. với lại thầy tư vấn cho em là có thể học ngành gì để làm được lập trình game hay là phải vô kỹ thuật phần mềm ạ , không thì làm lập trình viên máy tính cũng được. em đăng ký nguyện vọng trong đó có khoa học máy tính mà em không biết ngành đó ra làm gì ạ
              em xin cảm ơn thầy ạ , chúc thầy buổi tối vui vẻ
              Chào em!
              Em có thể theo dõi để biết thêm thành tích của SV UIT trong các cuộc thi viết game. UIT là một trong những Trường đào tạo tốt nhất về lập trình game. Ngành Kỹ thuật phần mềm có một chuyên ngành về Bộ môn Môi trường ảo và Phát triển game https://tuyensinh.uit.edu.vn/tong-qu...thuat-phan-mem

Em có thể chuyển ngành nếu điểm tuyển sinh đầu vào của em lớn hơn điểm chuẩn của ngành đó. Do đó khó có chuyện chuyện qua đại trà nếu đầu vào của em không đủ điểm.

Do các ngành học ở UIT gần nhau, do đó nếu vẫn thích lập trình game thì em có thể chọn các ngành sau:
              - Khoa học Máy tính (SV ngành này rất tốt về lập trình và trí tuệ nhân tạo cho game)
              - Truyền thông và Mạng máy tính
              Em có thể xem thêm giới thiệu các ngành ở trang web tuyển sinh Untitled.png
              Chúc em may mắn.

Comment

thầy cho e hỏi .Ngành attt có lập trình ứg dụng được không thầy . E cảm ơn thầy.

Comment

Originally posted by yukinguyen View Post
                  thầy cho e hỏi .Ngành attt có lập trình ứg dụng được không thầy . E cảm ơn thầy.
                  Tất cả các ngành ở UIT đều lập trình ứng dụng từ tốt đến rất tốt. nếu bạn muốn học ATTT thì kỹ năng lập trình của bạn phải tốt.

Comment

Thầy tư vấn giúp em ạ. Em được 24.25 điểm. em muốn sau này làm lập trình viên thì em có thể đăng ký 4 nguyện vọng thế nào ạ?
                    Em đã chọn nguyện vọng 1 là Kỹ Thuật Phần Mềm rồi nhưng không biết 3 nguyện vọng còn lại như thế nào ạ. Thầy xếp giúp em xếp 3 nguyện vọng còn lại nha thầy. Em không có điều kiện học CLC nên thầy giúp em chọn lớp đại trà thôi nha thầy.
                    Em cám ơn thầy nhiều ạ. Chúc thầy luôn thành công trong cuộc sống.

Comment

Originally posted by huutuan View Post
                      Thầy tư vấn giúp em ạ. Em được 24.25 điểm. em muốn sau này làm lập trình viên thì em có thể đăng ký 4 nguyện vọng thế nào ạ?
                      Em đã chọn nguyện vọng 1 là Kỹ Thuật Phần Mềm rồi nhưng không biết 3 nguyện vọng còn lại như thế nào ạ. Thầy xếp giúp em xếp 3 nguyện vọng còn lại nha thầy. Em không có điều kiện học CLC nên thầy giúp em chọn lớp đại trà thôi nha thầy.
                      Em cám ơn thầy nhiều ạ. Chúc thầy luôn thành công trong cuộc sống.
                      Theo cá nhân Tôi thì em nên chọn:

NV2: Khoa học Máy tính
                      NV3: Hệ thống Thông tin
                      NV4: Thương mại điện tử/Truyền thông và Mạng máy tính

Chúc em may mắn.
                      Last edited by toannv; 17-08-2015, 00:45.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                        Tất cả các ngành ở UIT đều lập trình ứng dụng từ tốt đến rất tốt. nếu bạn muốn học ATTT thì kỹ năng lập trình của bạn phải tốt.
                        E thi được 23.25
                        .Nv1 ktpm
                        Nv2 httt
                        Nv3 cntt
                        Nv4 khmt
                        Nhưg e mún làm lập trình viên thì nên chọn ngành nào thầy. e có nên chọn attt k thầy .

Comment

hôm nay em sử dụng cái tư vấn thì có sự chuyển biến lớn,KHMT từ 21.25 mới hiện ra mà giờ đã xuống 20.25,HTTT từ 20.5 xuống 20,cái này có chính xác ko vậy thầy,em chưa nộp hồ sơ nên chỉ dựa vào cái này để ước lượng,vì nếu chính xác thì em vẫn còn cơ hội vào KHMT ạ.à em phát hiện cái này có lỗi nhá,ấn dấu chấm và phẩy thì nó lại ra khác, 20,25 thì mất KHMT,20.25 thì lại hiện ra,vậy cái nào đúng vậy thầy@@
                          Last edited by loandet; 17-08-2015, 00:49.

Comment

Và httt vs khmt ngành nào chuyên về lập trình hơn ạ.

Comment

E thi được 23.25
                              .Nv1 ktpm
                              Nv2 httt
                              Nv3 cntt
                              Nv4 khmt
                              Nhưg e mún làm lập trình viên thì nên chọn ngành nào thầy. e có nên chọn attt k thầy .
                              Chào em!
                              Với số điểm của em thì hiện nay em khó an toàn vào ngành KTPM, còn các ngành còn lại là an toàn. Do đó em chỉ cần thay ngành KTPM bằng ngành Thương mại điện tử là được.
                              Chúc em may mắn.

Originally posted by loandet View Post
                              hôm nay em sử dụng cái tư vấn thì có sự chuyển biến lớn,KHMT từ 21.25 mới hiện ra mà giờ đã xuống 20.25,HTTT từ 20.5 xuống 20,cái này có chính xác ko vậy thầy,em chưa nộp hồ sơ nên chỉ dựa vào cái này để ước lượng,vì nếu chính xác thì em vẫn còn cơ hội vào KHMT ạ.à em phát hiện cái này có lỗi nhá,ấn dấu chấm và phẩy thì nó lại ra khác, 20,25 thì mất KHMT,20.25 thì lại hiện ra,vậy cái nào đúng vậy thầy@@
                              Chào em!
                              Hệ thống dùng dấu . để phân tách phần thập phân và phần nguyên. Nếu em nhập vào 20,25 hệ thống sẽ hiểu là 20.

Và httt vs khmt ngành nào chuyên về lập trình hơn ạ.
                              Ngành Khoa học máy tính đào tạo ra bằng cử nhân, Ngành Hệ thống thông tin đào tạo ra bằng kỹ sư.
                              Cá nhân tôi thì ngành Khoa học máy tính các bạn sẽ đào tạo chuyên sâu về thuật toán nên kỹ năng lập trình các bạn tốt hơn.

Comment

Tổng hợp một số điểm chuẩn các ngành nhiều người quan tâm
                                KTPM: 23.5
                                CNTT: 21.5
                                ATTT: 21.5
                                KHMT : 20.25
                                KTMT: 20
                                HTTT: 20
                                Dự trong vài ngày tới ngành nào sẽ tăng và tăng bao nhiu ai có ý kiến gì ko ạ

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X