Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ngành An toàn thông tin?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ngành An toàn thông tin?

Originally posted by toannv View Post
    Chào các bạn!
    Để giúp các bạn có quyết định một cách tương đối chuẩn xác khi đăng ký NV1, NV2, NV3, NV4. Tôi mở topic này để tư vấn các bạn cách chọn nguyện vọng.

Điều đầu tiên là cách bạn xem thử và ghi lên đây ước mơ của các bạn là làm về phần mềm hay phần cứng, bạn thích sau này mình sẽ làm gì, điểm tổng cộng bạn bao nhiêu ... khi đó tôi sẽ tư vấn các bạn chọn một số ngành mà tôi thấy khả dĩ các bạn có thể chọn được tại thời điểm tôi tư vấn.
    Chúc các bạn may mắn.
    Em có nguyện vọng thi vào ngành An toàn thông tin của trường. Nhưng hiện tại em mới bước vào lớp 12 nên cho em được hỏi là khi đã có danh sách trúng tuyển chính thức thì trường có công bố công khai để em có thể biết được điểm đầu vào mà đặt mục tiêu phấn đấu ạ. Và còn câu hỏi nữa là em xem trên web của trường thì một số môn được đào tạo trong ngành ATTT được ghi chú là môn học tài năng. Vậy đó có phải là các môn học chỉ dành cho chương trình kỹ sư tài năng không ạ?. Em hỏi để có thêm động lực cho bản thân ạ. Rất mong nhận được giải đáp của thầy và các anh chị.

Originally posted by seydel View Post
    Em có nguyện vọng thi vào ngành An toàn thông tin của trường. Nhưng hiện tại em mới bước vào lớp 12 nên cho em được hỏi là khi đã có danh sách trúng tuyển chính thức thì trường có công bố công khai để em có thể biết được điểm đầu vào mà đặt mục tiêu phấn đấu ạ. Và còn câu hỏi nữa là em xem trên web của trường thì một số môn được đào tạo trong ngành ATTT được ghi chú là môn học tài năng. Vậy đó có phải là các môn học chỉ dành cho chương trình kỹ sư tài năng không ạ?. Em hỏi để có thêm động lực cho bản thân ạ. Rất mong nhận được giải đáp của thầy và các anh chị.
    Hằng năm trường đều công bố điểm chuẩn của từng ngành đó em, em chú ý theo dõi nhé.
    Tài năng và chính quy học như nhau em nhé
    Chúc em học giỏi
    Last edited by 14520595; 07-08-2015, 22:58.

Comment

Ấy ấy, sao lại có chuyện tài năng và chính quy học như nhau vậy em??? Chỉ giống nhau ở chương trình đào tạo, còn về điều kiện đào tạo là khác nhau chứ. Những môn có ghi "Môn học tài năng" sẽ có điều kiện học khác với các lớp chính quy như giảng viên, yêu cầu đầu ra (có chú trọng tới định hướng nghiên cứu hơn).

Thân ái,
      Trí Dũng

Comment

Vậy cho em hỏi, muốn đăng kí vào lớp tài năng thì phải làm sao? Và nói thêm thông tin về lớp tài năng được không ạ.

Comment

Originally posted by TheFlash View Post
          Vậy cho em hỏi, muốn đăng kí vào lớp tài năng thì phải làm sao? Và nói thêm thông tin về lớp tài năng được không ạ.
          Chào em!
          Trước tiên em phải đậu vào Trường. Sau đó em mới được thông báo cách thức nộp đơn vào các lớp tài năng.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X