Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Mua Lap <= 10 triệu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư Vấn Mua Lap <= 10 triệu

Em học KTPM ạ :shy: như cái tiêu đề anh chị tư vấn giúp em tầm giá đó thì có máy nào đủ để học 4,5 năm tại UIT không ? :beauty:

Originally posted by 15521016 View Post
    Em học KTPM ạ :shy: như cái tiêu đề anh chị tư vấn giúp em tầm giá đó thì có máy nào đủ để học 4,5 năm tại UIT không ? :beauty:
    có chứ
    anh nghĩ em rán nhích thêm 1 tí để mua máy này
    4GB ram là đủ cho 2 năm đầu, sau này nếu cần thiết thì gắn thêm ram, ngoài ra không cần thêm thắt gì hết
    Last edited by 12520909; 23-08-2015, 23:25.

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
      có chứ
      anh nghĩ em rán nhích thêm 1 tí để mua máy này
      4GB ram là đủ cho 2 năm đầu, sau này nếu cần thiết thì gắn thêm ram, ngoài ra không cần thêm thắt gì hết
      http://laptopno1.com/chi-tiet-san-ph...-graphics-.htm
      em cám ơn a ạ

Comment

em cám ơn a ạ
        máy này chơi game hạng nặng thì đuối thôi, học tập + game nhẹ dư sức

Comment

Với <10tr mình khuyên bạn nên mua các dòng máy workstation cũ xách tay nhé. Chứ tầm <10tr mà mua máy mới thì chỉ được tầm 2nam thôi là bắt dầu giở bệnh mệt lắm. Các máy workstation tầm 6tr là có con i5 đời 2 ram 4gb chạy ổn định hơn rất nhiều(mình cũng đang dùng t420 nên biết mà). Khuyên bạn 1 câu nên tránh xa các máy cpu dòng U nhé mình đã thử nghiêm máy của thằng trong phòng i5 đời 3 dòng U có đồ họa rời mà chạy video fullHD cpu lên 100% lag giật trong khi i5 2540M ko đồ họa rời cpu load 30% thế là bạn đủ hiểu chứ.
          Phú quý vinh hoa như ảo mộng
          Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Mua cái này ko cần phải xoắn, lúc mua gắn thêm cây ram 4GB nữa là vô tư 4 năm. Vẫn dư tiền

Còn thích card rời thì quất em này, 10tr9:

Comment

Originally posted by 12520037 View Post
              Với <10tr mình khuyên bạn nên mua các dòng máy workstation cũ xách tay nhé. Chứ tầm <10tr mà mua máy mới thì chỉ được tầm 2nam thôi là bắt dầu giở bệnh mệt lắm. Các máy workstation tầm 6tr là có con i5 đời 2 ram 4gb chạy ổn định hơn rất nhiều(mình cũng đang dùng t420 nên biết mà). Khuyên bạn 1 câu nên tránh xa các máy cpu dòng U nhé mình đã thử nghiêm máy của thằng trong phòng i5 đời 3 dòng U có đồ họa rời mà chạy video fullHD cpu lên 100% lag giật trong khi i5 2540M ko đồ họa rời cpu load 30% thế là bạn đủ hiểu chứ.
              chip U có xung xử lí thấp nhất trên 2Ghz sẽ dùng ổn nhé!

Comment

Chào em,
                Em có thể tham khảo con Thinkpad t430 này: http://laptopanbai.vn/laptop-cu-gia-...kpad-t430.html
                Bàn phím con này mà code thì vô đối. Thêm điểm cho sự ổn định, siêu bền đảm bảo gắn liền em với hết 4,5 năm đại học.:sunglasses:

Comment

Mấy anh cho em hỏi nên mua laptop ở chỗ nào ạ, em định vào nhập học rồi mới mua nhưng không biết mua chỗ nào?

Comment

Originally posted by 15520363 View Post
                    Mấy anh cho em hỏi nên mua laptop ở chỗ nào ạ, em định vào nhập học rồi mới mua nhưng không biết mua chỗ nào?
                    thienthientan, laptopnew, laptopno1, phongvu, hoanglong, em tra google sẽ ra

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                      thienthientan, laptopnew, laptopno1, phongvu, hoanglong, em tra google sẽ ra
                      Dạ em cảm ơn ak

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X