Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về tương lai

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Thắc mắc về tương lai

Làm thế nào để có thể làm việc cho Intel ạ? Em đậu KTMT_CLC
    Cho em hỏi là các mức lương ở Intel là bao nhiêu? :sunglasses:

Originally posted by La Văn Tiến View Post
    Lo học cho tốt cái đã, lương 4 số đơn vị usd :look_down:
    We care about your ICT dream :happy:

Comment

Tùy vào khả năng mỗi người, đôi khi là chút may mắn. Sẽ chọn được việc như ý thôi ạ

Comment

Originally posted by 10520058
        sinh viên tốt nghiệp loại giỏi vẫn thất nghiệp đi học lên thạc sĩ nhiều lắm nhé :look_down:
        cái này áp dụng với các khối ngành kinh tế hay lí luận thì được, áp dụng đối với khối kỹ thuật ko đúng lắm
        -Thứ 1 người tốt nghiệp loại giỏi chứng tỏ họ đầu tư rất nhiều vào việc học, tất nhiên là ko có chuyên hên xui may mắn hay gian lận ở đây, với những người đã đầu tư nhiều như vậy, lại cầm bằng giỏi trong tay, cho dù chưa có kinh nghiệm gì thì cũng tuyệt đối ko phải dạng học xong đầu óc rỗng tuếch để mà thất nghiệp
        -Người đã tốt nghiệp loại giỏi chứng tỏ họ có đầu óc, có sự nhanh nhạy, hoặc ít ra ko có những thứ đó thì họ cũng thuộc dạng những con kiến chăm chỉ cày bừa, điều này các công ty rất thích, vì họ có thể tiếp thu dễ dàng cái mới, ko ngại khó, dễ dàng đào tạo lên tiếp
        -Đặc thù ngành kĩ thuật là làm việc dựa vào năng lực, đa số là các công ty tư nhân, nước ngoài chứ ko phải xin việc kiểu con ông cháu cha vào nhà nước, hoặc là đút tiền vào những cơ quan như là công an hay giao thông, hoặc viện môi trường hay bảo vệ sân bay gì đó....
        -Nếu đã tốt nghiệp ngành kĩ thuật được loại khá giỏi, mà ra trường chả biết làm gì, cũng ko tự tin xin vào đâu thì nên đập đầu vào đậu hủ tự tử vì phí mất 5 năm cuộc đời tốn công vô ích, tự trách bản thân chứ ko thể đổ thừa cho ai
        Last edited by 10520044; 01-09-2015, 11:27.

Comment

vậy bây giờ bạn lên trang chủ intel việt nam, vào chỗ tuyển dụng xem nó tuyển dụng những vị trí gì, kiến thức yêu cầu cho vị trí đó là những gì, rồi bạn hệ thống lại giáo trình học của khoa KTMT xem đã có những gì và thiếu những gì rồi tự bổ sung vào hành trang kiến thức của mình

Comment

Cái quan trọng không phải là bạn làm việc cho Intel hay không mà là bạn biết mình có khả năng làm gì khi học KTMT (Nhúng , Vi mạch, Firmware ,.....);
            Cam đoan với bạn nếu như chăm chỉ ,có định hướng và có thực lực thì ở bất cứ công ty nào cũng sẽ có mức lương từ 4 số USD .
            Intel ở việt nam thì chỉ có gia công và đóng gói thôi . Muốn làm trong lĩnh vực phát triển thì hay đi sang các trụ sở khác . :sunglasses:

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X