Announcement

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp về Geocoding trong bing map trên windows phone

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Trợ giúp về Geocoding trong bing map trên windows phone

Chào các anh chị em là sinh viên năm 2. Hiện tại em đang tập làm quen với bing map và test thử 1 app trên windows phone. Nhưng khi chạy geocoding với address giống example là microsoft thì nó lại báo lỗi :? :?
    Em search trên mạng thấy người khác làm giống vậy mà ok, còn em thì không hiểu tại sao. Có gì mong anh chị giúp đỡ grin emoticon
    Code thì em bưng từ đây qua https://msdn.microsoft.com/…/windows.../dn631249.aspx

Originally posted by 14520848 View Post
    Chào các anh chị em là sinh viên năm 2. Hiện tại em đang tập làm quen với bing map và test thử 1 app trên windows phone. Nhưng khi chạy geocoding với address giống example là microsoft thì nó lại báo lỗi :? :?
    Em search trên mạng thấy người khác làm giống vậy mà ok, còn em thì không hiểu tại sao. Có gì mong anh chị giúp đỡ grin emoticon
    Code thì em bưng từ đây qua https://msdn.microsoft.com/…/windows.../dn631249.aspx
    [ATTACH=CONFIG]17666[/ATTACH]
    Chạy debug xem nó lỗi ở mô
    Đặng Ngọc Quyên

Comment

Originally posted by 11520320 View Post
      Chạy debug xem nó lỗi ở mô
      Ảnh là trong quá trình debug ạ. Em phát hiện ra trạng thái của nó mặc dù báo success nhưng không tìm thấy kết quả trả về nào.

Comment

Originally posted by 14520848 View Post
        Ảnh là trong quá trình debug ạ. Em phát hiện ra trạng thái của nó mặc dù báo success nhưng không tìm thấy kết quả trả về nào.
        bật location trong WMAppManifest chưa?
        Đặng Ngọc Quyên

Comment

Dạ rồi anh. Mấy cái khác như chỉ route, search này nọ lấy location đều ok riêng cái geocoding là lỗi

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X