Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về lập trình android trong eclipse

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Java] Hỏi về lập trình android trong eclipse

mọi người cho em hỏi?hiện tại em đang lập trình app android bằng eclipse. nhưng sao em kéo thả các button, textview ... thì nó không đúng vị trí như mong muốn.chỉnh sửa mãi mà cũng không được....ai có kinh nghiệm giúp em với...:stick::stick::stick:
    chúng ta chỉ thất bại khi chúng ta từ bỏ mọi thứ

Tất nhiên sẽ ko được rồi, bạn nên quen với việc thiết kế giao diện bằng cách edit file xml, tìm hiểu vế weight đi, nó sẽ giúp bạn rất nhiều

Comment

Đổi layout đi bro, tham khảo mấy loại layout đi nha
      Manh_luckyboy
      0905077991

Comment

Originally posted by 14520927 View Post
        mọi người cho em hỏi?hiện tại em đang lập trình app android bằng eclipse. nhưng sao em kéo thả các button, textview ... thì nó không đúng vị trí như mong muốn.chỉnh sửa mãi mà cũng không được....ai có kinh nghiệm giúp em với...:stick::stick::stick:
        nó ko giống kéo thả trong winform đâu bạn ey, nó nhiều thể loại layout lắm, mỗi loại có 1 tính chất riêng tùy mục đích thiết kế
        A layout defines the visual structure for a user interface, such as the UI for an activity or app widget . You can declare a layout in two ways: The Android framework gives you the flexibility to use either or both of these methods for declaring and managing…

Comment

cảm ơn mọi người nhiều ak

Comment

lúc trước e có dùng android studio.mà hình như máy e cùi quá nên chạy lâu quá ak.

Comment

ủa nhớ là trường mình đâu có dạy kéo thả đâu ta
              Cùng Chia sẻ kiến thức, kết nối công nghệ

Comment

Originally posted by 08520611 View Post
                ủa nhớ là trường mình đâu có dạy kéo thả đâu ta
                cái này là e tự học ak a

Comment

Originally posted by 14520927 View Post
                  1. Lập trình Android bây giờ thì bạn nên chuyển sang dùng Android Studio. Nó phổ biến hơn.
                  2. C# thì còn trông chờ vào kéo thả còn Java các thể loại thì code tay cho chuẩn nha. Hầu hết mọi người khi thấy kéo thả là ... nhưng mà nói cho bạn biết, không thể bỏ qua code tay.

Comment

Kéo thả trong android hay windows form, Windows Phone chỉ thiết kế được những thứ căn bản thôi. Còn đa phần là phải code giao diện mới đáp ứng được mục đích của mình.
                    Nguyễn Văn Nghĩa
                    Android Developer
                    Website: Eitguide.net

Comment

Originally posted by 11520710 View Post
                      1. Lập trình Android bây giờ thì bạn nên chuyển sang dùng Android Studio. Nó phổ biến hơn.
                      2. C# thì còn trông chờ vào kéo thả còn Java các thể loại thì code tay cho chuẩn nha. Hầu hết mọi người khi thấy kéo thả là ... nhưng mà nói cho bạn biết, không thể bỏ qua code tay.
                      em cảm ơn anh nhiều ak

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X