Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho mình xin CV mẫu của các bạn,anh chị !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình xin CV mẫu của các bạn,anh chị !

Những anh chị hay bạn nào đã từng nộp hay chuẩn bị CV có thể cho mình xin CV mẫu đó được không ? (nếu CV đầy đủ luôn thì quá tốt)
    tìm google vài cái nhưng cảm thấy không ưng ý lắm :sosad:
    đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Ờ thì mẫu. Dưới đây là CV của mềnh sau khi xóa gần hết nội dung. Font sử dụng: Arno Pro (cùng font báo Thanh Niên dùng). Lưu ý: file tạo bằng Libre Office.

Vài tiêu chí quan trọng của CV: ngắn gọn, sáng sủa, dễ đọc, dễ tìm thông tin, thông tin liên lạc chính xác, không có bất cứ lỗi chính tả hay ngữ pháp nào. Không cần cho hình vô và cũng không cần ghi câu đầy đủ.

À quên. Lời của một nhà tuyển dụng nào đó: Nếu tôi mà thấy cái CV nào như kiểu ra tiệm photo mua mẫu về điền hay kiếm được ở cái xó xỉnh nào đó thì tôi quăng ngay vào sọt rác. (Đại ý là thế, không nhớ chính xác.)
    Attached Files
    Last edited by 09520243; 17-11-2015, 09:20.

Comment

Originally posted by 09520243 View Post
      Nếu tôi mà thấy cái CV nào như kiểu ra tiệm photo mua mẫu về điền hay kiếm được ở cái xó xỉnh nào đó thì tôi quăng ngay vào sọt rác. (Đại ý là thế, không nhớ chính xác.)
      Nói thế chứ sao ổng biết nó do mình thiết kế hay lấy trên mạng, em thấy trên web tạo CV mẫu nhiều mà :surrender:
      Cảm ơn anh nha :love:
      đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Comment

Minh có nghía được cv của bạn này cũng khá trực quan nè, do của người khác nên chỉ chia sẻ một phần cho các bạn tham khảo thôi, trình bày khá là hay. Và một góp ý là các bạn nên tập trung trình bày sâu về phần kinh nghiệm của bản thân, đừng nghĩ kinh nghiệm này là phải đi làm mới có, đó có thể là kinh nghiệm khi bạn làm bài tập, đồ án, làm thêm... kinh nghiệm sống... bala bala gì đó

Screen Shot 2015-11-17 at 4.13.08 PM.png
        What will be will be

Comment

sao toàn hình ảnh thế, rùi level của các skill thể hiện thế nào nhỉ :surrender:

Comment

Bạn ấy chỉ gửi cv như vậy thôi, còn muốn thể hiện level thì bạn tự sáng tạo đi. hé hé. Chớ t mà làm CV chắc cũng mất cả tháng .
            What will be will be

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X