Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để sử dụng class java vào jsp lập trình web

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Java] Làm sao để sử dụng class java vào jsp lập trình web

Mình có một class java trong đó có một hàm
    method.png,
    sau đó mình vào jsp import class đó vào và khởi tạo đối tượng chạy phương thức trên.
    thì xảy ra lỗi
    Snapshot_2015-12-07_171700.png.
    Khi mình thay cái phương thức trả về kiểu string thì nó chạy bình thường, nhưng những kiểu đặc biệt như ArrayList thì lại bị. Có bạn nào biết tại sao không. Cám ơn mọi người.

1. Bên java bạn trả về 1 cái ArrayList<ArrayList> dataSet; nhưng bên jsp lại khai báo 1 cái ArrayList b; để nhận dữ liệu
    2. Cái dataSet của bạn ko biết kiểu dữ liệu của nó là gì
    3. ArrayList là class implement List interface. Do đó, bạn nên dùng đối tượng interface thay vì base class.
    Ví dụ:
    Code:
     List<String> lstDataSet = new ArrayList<String>();
    List 2 chiều:
    Code:
    List<List<String>> lstDataSet = new ArrayList<List<String>>();
    Còn tại sao thì bạn xem ở đây nhé http://www.javaworld.com/article/207...s-is-evil.html

Comment

Originally posted by 11520374 View Post
      1. Bên java bạn trả về 1 cái ArrayList<ArrayList> dataSet; nhưng bên jsp lại khai báo 1 cái ArrayList b; để nhận dữ liệu
      2. Cái dataSet của bạn ko biết kiểu dữ liệu của nó là gì
      3. ArrayList là class implement List interface. Do đó, bạn nên dùng đối tượng interface thay vì base class.
      Ví dụ:
      Code:
       List<String> lstDataSet = new ArrayList<String>();
      List 2 chiều:
      Code:
      List<List<String>> lstDataSet = new ArrayList<List<String>>();
      Còn tại sao thì bạn xem ở đây nhé http://www.javaworld.com/article/207...s-is-evil.html
      thanks bác, để em đọc , Em có dùng một thư viện gọi là NeuralNetwork để xây dụng một class về mạng noron nhân tạo, dataset là một kiểu dữ liệu trong thư viện đó. Nên em không biết xài sao, hic hic cả opencv nữa, Mong bác giúp em với. (. Em đang không biết làm sao để chạy opencv hoặc một cái tương tự trên jsp.
      Last edited by 12520070; 07-12-2015, 23:11.

Comment

Về web mình nói tạm như này cho dễ hiểu nhé:
        - file java: là server
        - file jsp: là client (browser)
        Bạn cần phải biết làm sao để:
        1. User thực hiện action (click button, submit form,...) thì request gửi tới server, gọi method xử lý tương ứng.
        2. Server xử lý business xong trả dữ liệu về cho client. Làm sao để thằng jsp bắt đc dữ liệu này.
        Bạn tự tìm hiểu nhé. vì mỗi framework nó làm khác nhau :embarrassed:
        OpenCV thì bạn nghiên cứu document của nó, vài ngày là smooth thôi mà :love:

p/s: java web mình đang làm với SpringMVC, nếu bạn cũng xài thằng này thì có thể pm mình support chi tiết :sogood:

Comment

Originally posted by 11520374 View Post
          Về web mình nói tạm như này cho dễ hiểu nhé:
          - file java: là server
          - file jsp: là client (browser)
          Bạn cần phải biết làm sao để:
          1. User thực hiện action (click button, submit form,...) thì request gửi tới server, gọi method xử lý tương ứng.
          2. Server xử lý business xong trả dữ liệu về cho client. Làm sao để thằng jsp bắt đc dữ liệu này.
          Bạn tự tìm hiểu nhé. vì mỗi framework nó làm khác nhau :embarrassed:
          OpenCV thì bạn nghiên cứu document của nó, vài ngày là smooth thôi mà :love:

p/s: java web mình đang làm với SpringMVC, nếu bạn cũng xài thằng này thì có thể pm mình support chi tiết :sogood:
          bác cho em face bác với. Bác có thể cho em một ví dụ cụ thể về cái sử dụng class trên jsp ko. Hay có tài liệu gì cũng được ạ, chứ mai em nộp một đồ án một môn nên em muốn chạy app trên web:sure:. Em còn một đồ án môn web làm bằng jsp. muốn bác sp. thanks bác nhiều. ngồi F5 đợi face bác:love:

Comment

1. Tìm hiểu Servlet
            2. research Jsp model?
            3. Jsp model 2 example
            Example: http://www.javatpoint.com/MVC-in-jsp

Mình làm SpringMVC nên mấy thằng tầng dưới này cũng ko rành lắm đâu :sogood:
            Bạn cứ nghiên cứu chỗ nào ko hiểu thì pm nhé. inbox fb tối về mình add

p/s: Môn web bạn ko đi học hay sao mà mấy cái cơ bản này lại ko biết vậy :canny:
            Last edited by 11520374; 08-12-2015, 16:01.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X