Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về ngành MMT&TT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về ngành MMT&TT

Em đã đọc qua một số bài viết của anh chị UIT-er về ngành MMT&TT thì theo em biết ngành này kiến thức lập trình ít hơn các ngành khác... Vậy các anh chị cho em hỏi nếu học ngành MMT&TT ra thì có đủ kiến thức để làm công việc như viết apps trên di động(như bên KHMT) không?

Sẵn tiện cho em hỏi luôn là nhu cầu nhân lực về ngành MMT&TT sau này có nhiều không? (theo ý kiến của anh chị và các thầy cô).

.:. Em cám ơn rất nhiều .:.

Chào bạn.

Chương trình đào tạo của khoa MMT&TT có hẳn một môn "Phát triển ứng dụng trên thiết bị di động" và có rất nhiều khóa luận tốt nghiệp của sinh viên khoa MMT&TT liên quan đến các ứng dụng này. Rất khó để nói về nhu cầu nhân lực ngành MMT&TT trong tương lai nhưng ở hiện tại và quá khứ, hầu hết các sinh viên khoa MMT&TT khóa 1 đã tốt nghiệp đều có việc làm, trong những công ty rất lớn ví dụ như Intel, EVN...

Nếu bạn học tập tốt thì IT sẽ không "ngược đãi" bạn đâu

Thân

Comment

Originally posted by Funky_Hpio View Post
      Em đã đọc qua một số bài viết của anh chị UIT-er về ngành MMT&TT thì theo em biết ngành này kiến thức lập trình ít hơn các ngành khác... Vậy các anh chị cho em hỏi nếu học ngành MMT&TT ra thì có đủ kiến thức để làm công việc như viết apps trên di động(như bên KHMT) không?

Sẵn tiện cho em hỏi luôn là nhu cầu nhân lực về ngành MMT&TT sau này có nhiều không? (theo ý kiến của anh chị và các thầy cô).

.:. Em cám ơn rất nhiều .:.
      Em biết sai hoàn toàn rồi, đọc cái này nhá: http://forum.uit.edu.vn/threads/4915...-trong-DH-CNTT

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X