Announcement

Collapse
No announcement yet.

cocos2d-x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cocos2d-x

Em tên là Đồng
    MSSV: 15520122
    Em đang cài cocos2d-x nhưng bị lỗi. Xin lỗi anh chị và thầy cô bỏ chút thời gian giúp em ạ. Em đưa ảnh lên mà không coi được ảnh chắc là do em đổi đuôi ảnh
    đưa lên có chút vấn đề ạ.
    em xin cảm ơn ạ.

Originally posted by 15520122 View Post
    [ATTACH=CONFIG]19004[/ATTACH]
    Em tên là Đồng
    Em đang cài cocos2d-x nhưng bị lỗi. Xin lỗi anh chị và thầy cô bỏ chút thời gian giúp em ạ. Em đưa ảnh lên mà không coi được ảnh chắc là do em đổi đuôi ảnh
    em xin cảm ơn ạ.
    Đầu tiên em cài cocos bản nào?
    Thứ 2 em đã cài đặt theo đúng hướng dẫn chưa?
    Cuối cùng là em thử vào thư mục chứa folder cocos mà em đã giải nén (cái folder có chứa setup.py). Double click vào thanh địa chỉ cây thư mục và gõ "cmd" (bỏ dấu ngoặc kép đi nha). Rồi tạo thử project lại
    - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
      Đầu tiên em cài cocos bản nào?
      Thứ 2 em đã cài đặt theo đúng hướng dẫn chưa?
      Cuối cùng là em thử vào thư mục chứa folder cocos mà em đã giải nén (cái folder có chứa setup.py). Double click vào thanh địa chỉ cây thư mục và gõ "cmd" (bỏ dấu ngoặc kép đi nha). Rồi tạo thử project lại
      bạn nói gì kỳ vậy. sao lại Double click vào thanh địa chỉ cây thư mục và gõ "cmd". ??

Comment

Originally posted by 14520820 View Post
        bạn nói gì kỳ vậy. sao lại Double click vào thanh địa chỉ cây thư mục và gõ "cmd". ??
        À, tui thấy bạn ấy có sử dụng -l cpp trong câu lệnh rồi, nhìn kĩ cái của sổ cmd của bạn không chạy từ thư mục gốc của cocos ấy. Có thể bạn ấy cài thiếu, nên tui kêu chạy thử cmd từ thư mục chứa cc á mà :v
        - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
          À, tui thấy bạn ấy có sử dụng -l cpp trong câu lệnh rồi, nhìn kĩ cái của sổ cmd của bạn không chạy từ thư mục gốc của cocos ấy. Có thể bạn ấy cài thiếu, nên tui kêu chạy thử cmd từ thư mục chứa cc á mà :v
          à, không nhìn kỹ ha, có -l rồi. mà cmd thì mở ở đâu cũng được nha. không cần ở thư mục gốc đâu.

Comment

Originally posted by 15520122 View Post
            [ATTACH=CONFIG]19004[/ATTACH]
            Em tên là Đồng
            em xin cảm ơn ạ.
            Chào bạn! Không biết bạn cài đặt theo nguồn nào nhỉ? Mình đã thử cài đặt ở đây và thành công! Bạn có thể thử nhé. Chúc bạn thành công!
            IO Stream develops small applications that support the work of professionals and provides useful software for everyone.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X