Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về NV 1B năm nay ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về NV 1B năm nay ?

Cho em hỏi về NV 1B năm nay , làm thủ tục hồ sơ đăng ký 1B thế nào , vào thời gian nào ạ ?

Originally posted by cool2109 View Post
    Cho em hỏi về NV 1B năm nay , làm thủ tục hồ sơ đăng ký 1B thế nào , vào thời gian nào ạ ?
    Khi bạn làm thủ tục dư thi đại học, thì cán bộ coi thi sẽ hướng dẫn bạn đăng ký NV1B
    "We hold information,we own the world"
    ------------o0o------------

Comment

năm ngoái còn có cả nguyện vọng 1C nữa hay sao ak!hj
      Trong các ngày thi thì thầy cô coi thi sẽ hướng dẫn mình, và đưa cho mình ghi dk các nguyện vọng đó! (Năm ngoái nó vậy ak)

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
        năm ngoái còn có cả nguyện vọng 1C nữa hay sao ak!hj
        Trong các ngày thi thì thầy cô coi thi sẽ hướng dẫn mình, và đưa cho mình ghi dk các nguyện vọng đó! (Năm ngoái nó vậy ak)
        1B thì anh nghe rồi chứ 1C thì hơi lạ à.

Comment

Originally posted by 08520348 View Post
          tụi e đc đk 2 ngành nữa ngoài ngành ghi trog hồ sơ

Comment

Originally posted by 11520447 View Post
            tụi e đc đk 2 ngành nữa ngoài ngành ghi trog hồ sơ
            Năm mình thi nv 1B còn không có nữa chứ là nv 1C, trường mình từ khi lập trường đến giờ chỉ duy nhất có khóa 2009 là không có nv 1B gì ráo :|
            Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
            http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
              Năm mình thi nv 1B còn không có nữa chứ là nv 1C, trường mình từ khi lập trường đến giờ chỉ duy nhất có khóa 2009 là không có nv 1B gì ráo :|
              Từ năm 2010 trường (QSC) đã áp dụng việc xét NV1B ... vậy đặc điểm quy trình xét là gì ??

1) Trước tiên NV1B chỉ dành cho các thí sinh đăng ký thi vào trường, chỉ các thí sinh này mới nhận được hướng dẫn, chỉ các thí sinh này mới có cơ hội vào ngày làm thủ tục dự thi được đăng ký (ngay tại phòng thi) thêm 01 - 02 ngành để tham gia xét NV1B

2) Đăng ký ngành nào ?
              ngoài NV1 đã đăng ký trong hồ sơ thì thí sinh được chọn thêm 01 -02 ngành khác của trường để đăng ký NV1B

3) Xét NV1B như thế nào ? NV1B xét sau NV1 - chỉ các thí sinh chưa trúng tuyển NV1 mới được tiếp tục xét NV1B. Nếu ngành NV1B (đã đăng ký) còn chỉ tiêu (tức là chưa tuyển đủ theo NV1)

NV1B là NV1 được xét và công bố trúng tuyển cùng lúc với NV1 (8/2012) và nhập học vào cuối tháng 8/2012

4) Nếu không trúng tuyển cả NV1, NV1B thì thí sinh vẫn nhận đủ phiếu để đăng ký tiếp các nguyện vọng còn lại.

Các bạn sinh viên, khi chúng ta biết chính xác câu trả lời thì hãy trả lời nhé, tránh gây nhiễu cho các bạn!
              "We hold information,we own the world"
              ------------o0o------------

Comment

thành viên mới , chào mọi người
                cảm ơn mọi người về một thông tin bổ ích
                HẸn gặp nhé, giữa sài gòn
                Last edited by vmd190592; 29-03-2012, 11:52.

Comment

Originally posted by 08520348 View Post
                  Cái 1C đó là em tự dặt ak, tại em thấy mình được đăng kí tới 2 ngành khác nữa.hj

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X