Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh chị tư vấn giùm em, đang cảm thấy bối rối

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anh chị tư vấn giùm em, đang cảm thấy bối rối

Mấy anh chị cho em hỏi là sinh viên trường mình ra tỉ lệ có việc làm là bao nhiêu??? Sao em nghe nhiều người nói là ngành IT ra dễ thất nghiệp lắm
    Em nên học ngành nào thì khi ra trường dễ xin việc và có mức lương cao???

THỰC SỰ BỐI RỐI :sweat: :sweat: :sweat:

Hiện nay ngành IT khó thất nghiệp nhất nha. Không làm cái này thì làm cái khác, sao thất nghiệp được

Comment

Học ngành gì cũng được, miễn là bạn học thực sự, học chống đối, học cho xong, thì hãy xác định trước là khả năng cao thất nghiệp. Tin mình đi, bạn chịu khó học và làm đồ án tốt, thì CHẮC CHẮN bạn sẽ ko thất nghiệp. Đừng ảo tưởng việc ra trường có việc ngon, lương này nọ.thời gian đầu thì lương thấp nhưng 2 năm kinh nghiệm thì việc tìm đến bạn

Comment

Originally posted by 10520549 View Post
        Học ngành gì cũng được, miễn là bạn học thực sự, học chống đối, học cho xong, thì hãy xác định trước là khả năng cao thất nghiệp. Tin mình đi, bạn chịu khó học và làm đồ án tốt, thì CHẮC CHẮN bạn sẽ ko thất nghiệp. Đừng ảo tưởng việc ra trường có việc ngon, lương này nọ.thời gian đầu thì lương thấp nhưng 2 năm kinh nghiệm thì việc tìm đến bạn
        Vâng ạ.
        Anh zô trường năm 2011 chằc giờ ra trường rồi nhỉ, tư vấn dùm em cái định hướng học tập với ạ, em cảm ơn

Comment

Originally posted by lenhatthanh100 View Post
          Mấy anh chị cho em hỏi là sinh viên trường mình ra tỉ lệ có việc làm là bao nhiêu??? Sao em nghe nhiều người nói là ngành IT ra dễ thất nghiệp lắm

Ai nói ngành IT là dễ thất nghiệp? Chắc mấy cậu bạn học vài ba tháng sửa máy đồn phải không? Hiện nay ngành IT là một trong những ngành đang khát nhân lực nhất, không phải chỉ mỗi VN thiếu mà rất nhiều nước trên thế giới thiếu, do đó nói học IT dễ thất nghiệp là tào lao.
          Ngành nào của trường mình cũng dễ xin việc làm hết. Và cái mức độ "dễ" hay không là do quá trình em học thế nào ở trường. Và mức độ lương cao hay thấp thì đó là tuỳ thuộc vào lượng kiến thức em có và em sử dụng được trong quá trình làm việc.
          Cần nhắc em một điều đó là nhà trường sẽ không dạy cho em theo kiểu "cầm tay chỉ việc" mà sẽ dạy cho em những thứ nền tảng để từ đó em có định hướng tự học chuyên sâu vào cái mình thích. Môi trường đại học đòi hỏi em phải tự học nhiều, các thầy cô chỉ là những người hướng dẫn cho em con đường đi mà thôi, chính bản thân em phải tự học và tự đi trên đôi chân của mình
          Chúc em tìm được ngành học phù hợp

PS: Em coi mấy người mà có nick là số chính là những sinh viên và cựu sinh viên của trường, những ai có nick màu đen có gạch chân là những người đã ra trường. Hai chữ số đầu tiền của nick thể hiện năm vào học, ví dụ nick của anh là 09520548 thì con số 09 thể hiện năm anh vào học tại UIT là 2009 :byebye:
          Last edited by 09520548; 31-07-2016, 23:50.
          Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
          http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by lenhatthanh100 View Post

Muốn "dễ xin việc và có mức lương cao" thì hầu như ngành nào cũng có, quan trọng là khả năng bản thân em tới đâu thôi, công việc tốt hay xấu nó phụ thuộc chính vào thực lực của em , nhu cầu của thị trường lúc đó và kèm theo 1 chút may mắn nữa.

Comment

Việt Nam đang thiếu nguồn nhân lực chất lượng cao, thiếu rất nhiều.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X