Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về chương trình tài năng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về chương trình tài năng

Chào anh/chị trường uit,

Cho em hỏi tí là làm sao để vào học lớp tài năng của trường mình vậy? Em phân vân không biết là xét điểm đầu vào hay là xét kết quả học tập trong trường? Anh/chị còn có thông tin gì nữa về CTTN thì chia sẻ luôn nhe

Originally posted by nnchieu157 View Post
    Chào anh/chị trường uit,

Cho em hỏi tí là làm sao để vào học lớp tài năng của trường mình vậy? Em phân vân không biết là xét điểm đầu vào hay là xét kết quả học tập trong trường? Anh/chị còn có thông tin gì nữa về CTTN thì chia sẻ luôn nhe
    Theo anh nhớ thì hệ tài năng gồm 2 ngành Khoa học máy tính (bậc cử nhân 4 năm, gọi tắt là KHTN) và An ninh thông tin (bậc kĩ sư, gọi tắt là ANTN). 2 lớp này đều xét tuyển dựa trên điểm đầu vào và kết quả học tập. Anh không vào từ đầu nhưng đầu năm 2 nhờ kết quả học tập tạm được nên đăng kí vào lớp KHTN và được nhận.
    - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Năm nay thì chưa biết như thế nào. Nếu giống như năm ngoái, thì sau khi đậu vào trường rồi, lúc làm thủ tục nhập học có bàn cho em đăng ký chương trình tài năng. Cách xét tuyển là lấy từ trên xuống tầm 30 người (dựa vào điểm 3 môn và có thể ưu tiên các thành tích).
      Em có thể xem nó như xét tuyển đại học quy mô nhỏ. Sau đó em cứ vào học chương trình em đã đậu như bình thường. Khi có danh sách chính thức, nếu có tên em thì em sẽ được chuyển qua lớp mới (TKB sẽ tự thay đổi). Nếu không có thì em cố gắng các học kỳ sau để chờ đợt xét tiếp theo (lúc này xét theo điểm trung bình).
      Tài năng thì có chính thức với dự bị. Chính thức thì được nhận học bổng.

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X