Announcement

Collapse
No announcement yet.

Điều lạ ở UIT :1. Học kiểu buffet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Điều lạ ở UIT :1. Học kiểu buffet

Chào các bạn!
    Có một số bạn mới trúng tuyển đã muốn chuyển ngành. Các bạn yên tâm, các bạn có thể chuyển ngành theo hướng dẫn ở điều 18 nằm ở trang 18 ở https://student.uit.edu.vn/content/q...ao-tao-dai-hoc .

Tuy nhiên, chuyện đổi ngành không cần thiết lắm đâu vì ở UIT có kiểu đóng học phí hơi lạ: học kiểu buffet. Theo tôi thì UIT là một trong 2 Trường ĐH hiếm hoi ở Việt Nam thu học phí trọn gói.
    Nói dễ hiểu là bạn chỉ cần đóng số tiền cố định 3.950.000 đ (với năm học 2016-2017) thì bạn có thể đăng ký học bao nhiêu môn cũng được (dĩ nhiên không được nhiều quá đến mức bạn học không nổi). Bạn A học mới 5 môn và bạn B học mới 5 môn ngành này cộng thêm 4 môn ngành kia đều đóng số tiền như nhau. Điều này giúp mỗi bạn có được kiến thức mà riêng mình muốn. Đồng thời bạn tốt nghiệp càng sớm thì càng đỡ tốn tiền đóng học phí.

năm sau vẫn tăng học phí 20% phải ko thầy :sweat:
    When you have eliminated the impossible, whatever remains however improbable must be the truth - Sherlock Holmes
    ..:: 01644643848 - ductam.astro@gmail.com ::..

Comment

Originally posted by 15520755 View Post
      năm sau vẫn tăng học phí 20% phải ko thầy :sweat:
      Năm học 2014-2015: nhà nước cho thu 3.250.000đ/HK, UIT thu 3.250.000đ/HK
      Năm học 2015-2016: nhà nước cho thu 3.600.000đ/HK (tăng cỡ 10% so với năm trước), UIT vẫn thu 3.250.000đ/HK. Vụ này SV đỡ được 650.000đ/SV. UIT nếu thu đủ như qui định thì chắc UIT sẽ có thêm 2.600.000.000 đ.
      Năm học 2016-2017: nhà nước cho thu 3.950.000đ/HK (tăng cỡ 10% so với năm trước), UIT thu 3.950.000đ/HK (tăng cỡ 20% so với 2 năm trước).

Giờ em muốn mỗi năm tăng 10% hay muốn có năm nào không tăng thì đỡ năm đó :love:

Comment

udency: dạ cũng như nhau cả :baffle: mà cứ hai năm "nhẩy" một cái vậy cũng hơi đau tim thầy ạ :amazed:
        When you have eliminated the impossible, whatever remains however improbable must be the truth - Sherlock Holmes

Comment

Thầy cho em hỏi về việc chuyển ngành: Em trúng tuyển vào lớp KTPM CLC, nếu điểm tích luỹ hết năm 1 (hay hết hk1) của em >=7.5 thì có được xin chuyển qua lớp kĩ sư tài năng của ATTT ko ạ? Em cảm ơn!

Thầy cho em hỏi về việc chuyển ngành: Em trúng tuyển vào lớp KTPM CLC, nếu điểm tích luỹ hết năm 1 (hay hết hk1) của em >=7.5 thì có được xin chuyển qua lớp kĩ sư tài năng của ATTT ko ạ? Nếu được thì vấn đề học phí và học bổng có thay đổi theo luôn ko? Cảm ơn thầy!
          Last edited by toannv; 14-08-2016, 10:37.

Comment

Originally posted by Thành Luân
            Thầy cho em hỏi về việc chuyển ngành: Em trúng tuyển vào lớp KTPM CLC, nếu điểm tích luỹ hết năm 1 (hay hết hk1) của em >=7.5 thì có được xin chuyển qua lớp kĩ sư tài năng của ATTT ko ạ? Nếu được thì vấn đề học phí và học bổng có thay đổi theo luôn ko? Cảm ơn thầy!
            Nếu trong năm học hệ tài năng ATTT có tuyển bổ sung sinh viên và bạn đủ tiêu chuẩn thì có thể chuyển được bình thường. Học bổng và học phí lúc đó sẽ tính theo chương trình tài năng.

Comment

Originally posted by Thành Luân View Post
              Thầy cho em hỏi về việc chuyển ngành: Em trúng tuyển vào lớp KTPM CLC, nếu điểm tích luỹ hết năm 1 (hay hết hk1) của em >=7.5 thì có được xin chuyển qua lớp kĩ sư tài năng của ATTT ko ạ? Em cảm ơn!

Em coi thử ở http://forum.uit.edu.vn/threads/62944

Originally posted by 15520755 View Post
              udency: dạ cũng như nhau cả :baffle: mà cứ hai năm "nhẩy" một cái vậy cũng hơi đau tim thầy ạ :amazed:
              2 tỉ 600 triệu đồng mà như nhau hả em :shock:

Comment

Học UIT thích nhất điều này
                .....Sống chậm lại... Nghĩ khác đi... Yêu thương nhiều hơn.....

Comment

Em cũng rất mong trường 2 năm nhảy một lần, để ba má (thực ra là em) đỡ phải đau khổ mỗi lần đóng tiền (cũng may còn có học bổng tài năng, đỡ được phần nào)
                  - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
                    Em cũng rất mong trường 2 năm nhảy một lần, để ba má (thực ra là em) đỡ phải đau khổ mỗi lần đóng tiền (cũng may còn có học bổng tài năng, đỡ được phần nào)
                    Em thích nhưng 15520755 không thích kìa laster:
                    Thiệt là khổ quá đi

Comment

Thầy ơi, Đôi lúc bàn "buffet đã hết đồ ăn" thì cũng phải ngậm ngùi nhìn người khác ăn thôi thầy ạ ,
                      Em là dân "ăn thịt cá" nhưng vào học kỳ buffet chay thì dù ko ăn cũng phải trả tiền thôi :-)

Em,
                      Nguyễn Lê Tuấn Kiệt.
                      Last edited by 12520212; 14-08-2016, 20:40.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                        Thiệt là khổ quá đi
                        tụi em K10 hết năm nay còn 2 năm nữa mới ra trường, hễ Tăng dần đều hay Tăng phát một gì cũng dính hết thầy ạ. udency: Còn nếu năm sau học phí không tăng mà để dành năm sau mới nữa tăng thì lợi cho mấy anh chị K8 K9 thôi :beauty:

Comment

Originally posted by toannv View Post
                          Thiệt là khổ quá đi
                          Em xin lỗi vì đã post ý kiến gây hiểu nhầm. Ý của em là trường lâu lâu rồi hãy tăng học phí, chứ đừng tăng 1 cái đùng như bên NEU ở miền Bắc. Chết tụi em ))
                          - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X