Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kiểm tra đầu vào tiếng anh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kiểm tra đầu vào tiếng anh

Các anh chị năm trước cho e hỏi tiếng anh đầu vào cần ôn phần nào, có khó ko ạ, có tài liệu thì cho e xin càng tốt ạ :sosad::aboom:

Học dốt TA mà có vụ kiểm tra đầu vào nữa hả :shot:

Comment

Ăn chơi cả tháng rưỡi giờ vốn liếng Tiếng Anh quên hết rồi ạ :cry:

Comment

mấy bạn nắm chắc AV THPT là cứ 1 phát lên AV2 hoặc AV3 luôn cho khỏe :3
        When you have eliminated the impossible, whatever remains however improbable must be the truth - Sherlock Holmes
        ..:: 01644643848 - ductam.astro@gmail.com ::..

Comment

Các anh chị ơi cho em hỏi kiểm tra trình độ tiếng anh có khó không , và kiểm tra phần gì ạ . anh chị nào có tài liệu cho em xin e ôn với ạ .

Comment

Originally posted by 16520488 View Post
            Các anh chị ơi cho em hỏi kiểm tra trình độ tiếng anh có khó không , và kiểm tra phần gì ạ . anh chị nào có tài liệu cho em xin e ôn với ạ .
            Không khó. Có tất cả dạng câu từ dễ đến khó, không biết làm thì không cần phải cố, vào học cho biết. Dạng đề thì TOEIC, em có thể tham khảo thử 1 vài đề để xem dạng. Nói chung là cấp 3 em làm kiểm tra đầy đủ thì không cần phải sợ.
            Mà thật ra kiểm tra đầu vào chẳng có gì phải sợ cả, mục đích là phân loại thôi mà, các em cứ làm quá lên.
            p/s: chẳng anh chị nào có tài liệu đâu, đừng hỏi vô ích.

Comment

Originally posted by 16520488 View Post
              Anh nhớ năm ngoái các bạn K10 thi bằng phần mềm gì đó. Các bạn làm theo trình độ, không làm được bao nhiêu câu là tự out ra. Các bạn K10 confirm về việc thi cho mấy bạn K11 với.
              Còn chuyện kiến thức thì cứ nắm hết cấu trúc ngữ pháp là ok nhé ))
              - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
                Anh nhớ năm ngoái các bạn K10 thi bằng phần mềm gì đó. Các bạn làm theo trình độ, không làm được bao nhiêu câu là tự out ra. Các bạn K10 confirm về việc thi cho mấy bạn K11 với.
                Còn chuyện kiến thức thì cứ nắm hết cấu trúc ngữ pháp là ok nhé ))
                Cái này thì đúng rồi anh. Năm ngoái tụi em thi bằng phần mềm DynEd Placement Test. Làm bằng phần mềm này có cái bất cập là sau bao nhiêu câu đầu đó nếu không đủ điểm yêu cầu sẽ không được phép làm các câu tiếp theo, dẫn đến việc nhiều sinh viên khá tiếng Anh vẫn phải học bổ túc. Cho nên năm nay sẽ không thi phần mềm đó nữa mà đề do bộ môn Anh Văn ra. Còn hình thức em không biết, có thể thi trên course hoặc thi giấy.

Comment

Lịch thi cụ thể ra sao vậy mấy anh ơi ?

Comment

Originally posted by 16521335 View Post
                    Lịch thi cụ thể ra sao vậy mấy anh ơi ?
                    Em lên nhập học rồi thi luôn. Hoặc em thi vào ngày 27/08.

Comment

cho em hỏi toán ở trường mình là học toán A hả anh ?

Comment

Originally posted by 15520182 View Post
                        Cái này thì đúng rồi anh. Năm ngoái tụi em thi bằng phần mềm DynEd Placement Test. Làm bằng phần mềm này có cái bất cập là sau bao nhiêu câu đầu đó nếu không đủ điểm yêu cầu sẽ không được phép làm các câu tiếp theo, dẫn đến việc nhiều sinh viên khá tiếng Anh vẫn phải học bổ túc. Cho nên năm nay sẽ không thi phần mềm đó nữa mà đề do bộ môn Anh Văn ra. Còn hình thức em không biết, có thể thi trên course hoặc thi giấy.
                        Là cái phần mềm ấy mình cài ở nhà làm trước, câu hỏi giống ko vậy a

Comment

Originally posted by 16521292 View Post
                          Là cái phần mềm ấy mình cài ở nhà làm trước, câu hỏi giống ko vậy a
                          Không em, em nhìn cái thông báo là biết cấu trúc đề năm ngoái với năm nay khác nhau rồi.
                          Với lại mất thời gian cho cái phần mềm đó làm gì?

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X