Announcement

Collapse
No announcement yet.

Một số thắc mắc về học phí và miễn giảm học phí

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Một số thắc mắc về học phí và miễn giảm học phí

Các thầy, các anh cho em hỏi về mức học phí cụ thể của từng ngành trong trường mình.
    Một vấn đề em muốn biết nữa là các đối tượng nào sẽ được miễn, giảm học phí.
    Em cảm ơn.

Originally posted by 16520816 View Post
    Các thầy, các anh cho em hỏi về mức học phí cụ thể của từng ngành trong trường mình.
    Em cảm ơn.
    trường mình thu học phí CHUNG...khoa nào cũng như khoa nào (trừ CTTT, CLC, CNTN). còn học lại thì tuỳ mỗi SV đăng kí khác nhau mà học phí bổ sung khác nhau.
    Các đối tượng miễn giảm học phí
    Đối tượng được miễn học phí:
    Đối tượng 1: Người có công với cách mạng và thân nhân của người có công với cách mạng
    Đối tượng 2: Sinh viên mồ côi cả cha lẫn mẹ không nơi nương tựa;
    Đối tượng 3: Sinh viên bị tàn tật, khuyết tật thuộc diện hộ nghèo, hộ cận nghèo theo
    quy định của Thủ tướng Chính phủ.
    Đối tượng 4: Sinh viên là người dân tộc thiểu số thuộc hộ nghèo và hộ cận nghèo.
    Đối tượng 5: Sinh viên là người dân tộc thiểu số rất ít người ở vùng có điều kiện
    kinh tế - xã hội khó khăn và đặc biệt khó khăn:
    - Danh sách 16 dân tộc rất ít người có dân số dưới 10.000 người gồm: La Hủ,
    La Ha, Pà Thẻn, Lự, Ngái, Chứt, Lô Lô, Mảng, Cống, Cờ Lao, Bố Y, Si La, Pu
    Péo, Rơ Măm, BRâu, Ơ Đu.

2. Đối tượng được giảm học phí (70%):
    Đối tượng 6: Sinh viên là dân tộc thiểu số ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc
    biệt khó khăn.
    3. Đối tượng được giảm học phí (50%):
    Đối tượng 7: Sinh viên là con cán bộ, công nhân, viên chức mà cha hoặc mẹ bị tai
    nạn lao động hoặc mắc bệnh nghề nghiệp được hưởng trợ cấp thường xuyên.
    When you have eliminated the impossible, whatever remains however improbable must be the truth - Sherlock Holmes
    ..:: 01644643848 - ductam.astro@gmail.com ::..

Comment

Originally posted by 16520816 View Post
      Em cảm ơn.
      Chào em!
      Mức học phí các ngành đại trà là như nhau, các ngành thuộc chương trình tiên tiến là như nhau, các ngành thuộc chương trình CLC là như nhau. Em có thể xem ở https://tuyensinh.uit.edu.vn/tra-cuu...i-hoc-nam-2016
      Vấn đề miễn giảm học phí em có thể tham khảo ở http://ctsv.uit.edu.vn/bai-viet/thon...-hoc-2015-2016, vào tháng 9 hàng năm Trường sẽ thông báo để các bạn nộp hồ sơ

Comment

Em cảm ơn.

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X