Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy báo trúng tuyển và gọi nhập học cùng các giấy tờ liên quan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giấy báo trúng tuyển và gọi nhập học cùng các giấy tờ liên quan

Hiện nay em và nhiều bạn thuộc diện Tuyển thẳng và Ưu tiên xét tuyển thẳng chưa tra cứu được Giấy báo trúng tuyển và gọi nhập học nên chưa biết chính xác những giấy tờ cần thiết cho thủ tục nhập học. Mong Phòng Đào tạo và Ban tuyển sinh sớm ra thông báo để tụi em có thể chuẩn bị kịp (nhất là những giấy tờ cần chứng nhận của địa phương). Trong lúc chờ thông báo có thầy cô và anh chị nào biết cần giấy tờ gì có thể hướng dẫn cho tụi em chuẩn bị trước không ạ! Em cảm ơn!

Chào bạn mình không phải dạng tuyển thẳng tuy nhiên với những đối tượng trúng tuyển bt như bọn mình thì các giấy tờ liên quan sẽ là:
    1. 01 ảnh cỡ 3x4 và 01 ảnh cỡ 4x6(ảnh mới trong vòng 6 tháng, ảnh chụp lịch sự, nghiêm túc mặc áo sơ mi có
    cổ).
    2. Bản photo CMND(có công chứng hợp lệ hoặc mang bản chính để đối chiếu).
    3. Bản chính Giấy báo nhập học (nếu có).
    4. Bản photo bằng tốt nghiệp Trung học phổ thông (THPT) hoặc tương đương(có công chứng hợp lệ hoặc
    mang bản chính để đối chiếu); hoặc bản chính giấy chứng nhận tốt nghiệp THPT tạm thời năm 2016.
    5. Bản sao trích lục giấy khai sinh(không chấp nhận bản photo công chứng).
    6. Lý lịch sinh viên (sinh viên phải thực hiện theo hướng dẫn ở *http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich với tài
    khoản chứng thực được cấp ở mục V. Sinh viên không sử dụng mẫu bên ngoài).
    7. Bản photo học bạ THPT(có công chứng hợp lệ).
    8. Giấy chứng nhận diện chính sách, đối tượng ưu tiên(hoặc bản photo có công chứng hợp lệ) đối với thí sinh
    trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên.
    9. Đối với bộ đội, cán bộ đi học phải nộp thêm 3 bản sao quyết định cử đi học, chuyển ngành, xuất ngũ và các
    giấy tờ về quyền lợi chính sách được hưởng.
    10. Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn, Đảng (nếu có).
    11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấpvà Giấy xác nhận
    đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp(nếu có).
    12. Giấy chứng nhận sức khỏe (theo qui định tại thông tư 14/2013/TT-BYT)
    Các hồ sơ phải xếp theo thứ tự từ 1-12.

bạn có thể xem xét để chuẩn bị trước!!!

Comment

Originally posted by dtpuyen View Post
      Hiện nay em và nhiều bạn thuộc diện Tuyển thẳng và Ưu tiên xét tuyển thẳng chưa tra cứu được Giấy báo trúng tuyển và gọi nhập học nên chưa biết chính xác những giấy tờ cần thiết cho thủ tục nhập học. Mong Phòng Đào tạo và Ban tuyển sinh sớm ra thông báo để tụi em có thể chuẩn bị kịp (nhất là những giấy tờ cần chứng nhận của địa phương). Trong lúc chờ thông báo có thầy cô và anh chị nào biết cần giấy tờ gì có thể hướng dẫn cho tụi em chuẩn bị trước không ạ! Em cảm ơn!
      Chào em!
      Em có thể xem sơ bộ mẫu giấy báo nhập học ở đây
      Attached Files

Comment

Dạ, em cảm ơn thầy ạ!

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X