Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự

Từ đó tới giờ, em chưa nhận được thư từ phường gửi về yêu cầu đi nghĩa vụ quân sự (vì nơi ở của em khác trong hộ khẩu)
    Bây giờ thấy trong giấy báo nhập học mục I. 11. có ghi: giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận - huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường - xã nơi cư trú cấp (nếu có)
    "nếu có" tức là từ đó giờ em không có thì em không cần phải nộp đúng không ạ hay là bắt buộc phải nộp???

Originally posted by 16520196 View Post
    Từ đó tới giờ, em chưa nhận được thư từ phường gửi về yêu cầu đi nghĩa vụ quân sự (vì nơi ở của em khác trong hộ khẩu)
    Bây giờ thấy trong giấy báo nhập học mục I. 11. có ghi: giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận - huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường - xã nơi cư trú cấp (nếu có)
    "nếu có" tức là từ đó giờ em không có thì em không cần phải nộp đúng không ạ hay là bắt buộc phải nộp???
    Nếu em là ... nữ thì em không cần nộp.
    Em xem thông tin thêm ở http://forum.uit.edu.vn/threads/6296...hia-vu-quan-su

Comment

Bạn có giấy này chưa? nếu chưa thì đến Ban chỉ huy quân sự cấp quận - huyện xin cấp nhé. Có thể công an xã xót tên bạn nên không gọi đi khám NVQS, khi xin cấp giấy này bạn có thể bị phạt 300k đó.

Comment

em chưa có giấy, chưa có gì hết luôn, em ở tạm trú, hộ khẩu ở quận khác nên không có

Originally posted by 15521031 View Post
        Bạn có giấy này chưa? nếu chưa thì đến Ban chỉ huy quân sự cấp quận - huyện xin cấp nhé. Có thể công an xã xót tên bạn nên không gọi đi khám NVQS, khi xin cấp giấy này bạn có thể bị phạt 300k đó.
        [ATTACH=CONFIG]19803[/ATTACH]
        em chưa có giấy, chưa có gì hết luôn, em ở tạm trú, hộ khẩu ở quận khác nên không có

Comment

Originally posted by toannv View Post
          Nếu em là ... nữ thì em không cần nộp.
          Em xem thông tin thêm ở http://forum.uit.edu.vn/threads/6296...hia-vu-quan-su
          em là nam :'(

Comment

Chưa bị nơi nào gọi thì theo mình đến BCH QS quận nơi tạm trú xin nhé. Hỏi người ta họ hướng dẫn.:salute:

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X