Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn về các môn liên quan đến thiết kế web/ứng dụng web tại UIT.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn về các môn liên quan đến thiết kế web/ứng dụng web tại UIT.

Xin chào các anh chị, tình hình là em yêu thích thiết kế website và đang trong quá trình tự học là chính vì thế các kiến thức tự học khá rời rạc và không chuyên sâu, theo hướng "học nghề" - có đụng thì mới biết.

Còn newbie nên em coi trên daa về chương trình môn học tại các khoa mà không biết trình tự như thế nào, có nên học hay không...( học chui là 9 ) :3

Nên em mạo mụi hỏi các anh/chị về TÊN các môn học liên quan đến WEBSITE đang giảng dạy tại trường mình từ cơ bản đến nâng cao, từ frontend đến backend/Java web/ ASP.NET/ php (chắc không có đâu :3) - từ thiết kế csdl - quản trị server/Linux - đến bảo mật web/server - SEO,....
    Và em biết trường mình là được xem là "đỉnh" nhất về ANTT - security, và gần đây liên tục các trang web lớn nhỏ đều bị hacker sờ gáy, nên em quan tâm việc bảo vệ là chính, không biết trường mình có môn nào bên khoa mạng liên quan đến bảo mật về server/web không?

Mong các anh chị giúp đỡ, em cảm ơn!
    p/s: bạn nào quan tâm thì up hộ mình cho lên top nha. = ))

Mấy anh/ chị định hướng em với ạ, mong lung quá mấy anh/chị ơi. em cảm ơn!

Comment

Bạn phải xác định rõ là học thiết kế Web hay phát triển ứng dụng Web.

Thiết kế web: thì chỉ cần đòi hỏi có các kỹ thuật bày trí bố cục trang web, tạo trang web ấn tượng, sử dụng các
      công cụ đồ họa như photoshop, corel ...

Phát triển ứng dụng web: thì cần phải học các ngôn ngữ sau,
      Front-end (phần trang web): gôm HTML+CSS+Javascript+jQuery+Angular, bạn vào trang w3schools.com để học các ngôn ngữ đó.
      Back-end (phần web server máy chủ): có thể học một trong các framework sau: ASP.NET (C#), J2EE(Java), Node js(Javascript) .... bạn có thể vào trang tutorialspoint.com
      để học.

Ngoài ra còn có nền tảng lý thuyết về các mô hình MVC, Network, Protocol (phần này sẽ đào sâu hơn khi đụng nhiều về phát triển ứng dụng web)

Mình thì chỉ rành về phát triển ứng dụng web, nếu có hứng thú thì mình sẽ giới thiệu thêm.

Comment

Nếu em muốn hướng theo công việc làm web thì không nên trông chờ vào những kiến thức học trong trường. Tốt nhất là tìm hiểu ngay từ bây giờ, chọn cho mình 1 ngôn ngữ, học về HTML, Javascript... và thực hành mỗi ngày thì sau 3 năm em sẽ tự tin để vào công ty với công việc này.

Comment

nếu em muốn học phát triển ứng dụng web anh có biết ở đâu dạy tốt và khóa ngắn hạn không ạ? Em muốn tìm hiểu sâu về chuyên môn này ạ?

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X