Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Về tuyến xe Bus 10/30 và trạm ngã tư Thủ Đức (cây xăng)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Về tuyến xe Bus 10/30 và trạm ngã tư Thủ Đức (cây xăng)

Trước giờ mình không đi bus nhiều, dạo này có việc cần phải vào SG thường xuyên nên có nhu cầu.
    Sáng nay mình ra đón xe 30 (cả 10 luôn), lúc ấy tầm 6h45, đường không ùn tắc gì nhưng ngoắc xe 30 lẫn số 10 đều không rước
    Vài phút sau thì thấy bắt đầu ùn tắc nên đành lấy xe máy ra để đi, không đứng hóng thêm được nữa.
    Không biết là do xe bus không còn đón ở trạm kế bên cây xăng (chỗ mấy cái nhà giữ xe) nữa hay là các bác tài sợ kẹt nhỉ?
    Giờ vác lên đây hỏi các bác cho nhanh
    Yêu nhau bằng chân lý, quý nhau trên lập trường, biểu thị một tình thương giai cấp.

Hi bạn, Cái trạm đó theo mình biết là các xe nó rất ít khi ghé. Nếu bạn muốn đoán xe thì bạn nên đoán ở trạm đối diện co-op mark. Ở đó chắc chắn là nó ghé. Có thể là trạm bạn nói bỏ rồi. Xe bus giờ có nhiều trạm đã bỏ nhưng vẫn còn vạch sơn. Vì vậy phải đi thường mới biết.
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Comment

Originally posted by 08520368 View Post
      Trước giờ mình không đi bus nhiều, dạo này có việc cần phải vào SG thường xuyên nên có nhu cầu.
      Sáng nay mình ra đón xe 30 (cả 10 luôn), lúc ấy tầm 6h45, đường không ùn tắc gì nhưng ngoắc xe 30 lẫn số 10 đều không rước
      Vài phút sau thì thấy bắt đầu ùn tắc nên đành lấy xe máy ra để đi, không đứng hóng thêm được nữa.
      Không biết là do xe bus không còn đón ở trạm kế bên cây xăng (chỗ mấy cái nhà giữ xe) nữa hay là các bác tài sợ kẹt nhỉ?
      Giờ vác lên đây hỏi các bác cho nhanh
      Nếu anh ở gần 621 thì anh đi bộ một xíu vô bến xe đón 10/30 ha, còn một điểm nữa là trạm 2.
      Hãy là chính mình!

Comment

Xe 30 thì tớ không rõ, chứ xe số 10 không có trạm ở chỗ đó, khi nào thích thì nó đón, không thích thì thôi, thường là lúc đèn ở ngã tư đỏ và không là giờ cao điểm thì các bác tài sẽ ghé vô đón. Chịu khó đi bộ qua trạm đối diện Coop mark thì chắc chắn là đón.

Comment

Trạm ngay cây xăng ngã 4 Thủ Đức đã bị bỏ đó a(cái này lâu rồi tại a không thường xuyên đi xe Bus)...giờ nếu xe số 8 thi vào SPKT mới cho xuống...còn 10,30 thi phải qua trạm đối diện Coop Mark

Comment

Ở ngã tư Thủ đức, trạm cây xăng(đi từ trường lên là bên dưới ngã tư) đã bỏ rồi.
            Bây giờ ở ngã tư thủ đức còn 2 trạm thôi. Đi từ hướng đồng nai vào sài gòn thì trạm nằm bên trên, qua ngã tư 1 chút. Hướng ngược lại thì trạm nằm ở CN Quận 9.

Comment

Đã thông
              Cảm ơn các bạn :*
              Yêu nhau bằng chân lý, quý nhau trên lập trường, biểu thị một tình thương giai cấp.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X