Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn chọn mua laptop thích hợp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn chọn mua laptop thích hợp

Mình tên Minh, là sinh viên mới vào ngành Kỹ Thuật Phần Mềm, giờ muốn đi mua 1 cái laptop thích hợp với ngành và giá dưới 20tr. Mọi người có thể gợi ý mình những hãng nào mà các bạn đã dùng rồi và thấy tốt, phù hợp với ngành không ạ?
    Nếu có thì làm ơn ghi rõ loại máy để mình nhờ người thân đi mua, chứ họ cũng k rành lắm nên cần chi tiết thật rõ.
    Cám ơn ạ

bạn có thể xem con dell 14 5480 giá 17tr. win thì mình có tài khoản trường. tự cài được. còn về máy thì cực ngon. k có win rẻ hơn nhiều. máy chạy phà phà

Comment

Mình đang dùng Asus K501LX, bảo hành 2 năm, xài hơn 1 năm rồi thấy ổn, RAM 8GB, Core i5, HDD 1TB, giá khoảng 16tr. Bạn có thể tham khảo.

Comment

Asus GL552VX-XO081D cũng khá thích hợp 18tr I5 6300HQ, 4gb ram, 950M

Comment

ASUS: http://forum.uit.edu.vn/threads/6359...888#post357888
          Tốt nhất cứ mua các dòng laptop business, không cần chạy đua theo cấu hình làm gì, bền bỉ, không hư lặt vặt. Anh xài con T430 gần 4 năm nay chưa bị 1 lỗi nào dù nhỏ nhất.
          When we are young, work to learn, NOT to earn.
          E: ninhho At outlook dot com
          M: +8490 3000 670

Comment

Bạn xem thử con này nhé, có sẵn SSD với màn hình FHD, khá ngon.
            ASUS GL552VX DM143S Intel® Core™ i5 _ 6300HQ _ 8GB _ 1TB_ 128GB SSD_ GTX950M 4GB DDR5_ Full HD _BL

Comment

Vote cho Dell or máy dòng business.
              Đừng nên mua máy con ASUS cấu hình cao mà giá bèo xuống máy nhanh lắm. Thằng bạn cũng mua 2 con Asus rồi thấy xuống máy kinh lắm
              Đặng Ngọc Quyên

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X