Announcement

Collapse
No announcement yet.

DreamSpark

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DreamSpark

Máy của em sài intel pentium nên không mạnh lắm, nếu sau này đủ điều kiện em dự định sẽ mua máy mới. Nhưng giờ em muốn cài windows bản quyền cho máy bằng tài khoản DreamSpark. Em có tham khảo trên mạng là 1 key chỉ được sài 1 máy, nếu sài nhiều máy sẽ chết key. Em muốn hỏi là bây giờ em cài trên máy hiện tại bằng cái key đó, rồi sau này em có thể dùng cái key đó cài trên cái máy mới được không???

Originally posted by 16520196 View Post
    Máy của em sài intel pentium nên không mạnh lắm, nếu sau này đủ điều kiện em dự định sẽ mua máy mới. Nhưng giờ em muốn cài windows bản quyền cho máy bằng tài khoản DreamSpark. Em có tham khảo trên mạng là 1 key chỉ được sài 1 máy, nếu sài nhiều máy sẽ chết key. Em muốn hỏi là bây giờ em cài trên máy hiện tại bằng cái key đó, rồi sau này em có thể dùng cái key đó cài trên cái máy mới được không???
    Có thể được. Em tự tìm trên mạng với keyword "transfer license".

Comment

Originally posted by 16520196 View Post
      Nếu bạn cài win 10 v1607 thì có thể (lấy được license linked to your ms account), sau này chỉ việc reactive lại trên máy mới.

Comment

Em cám ơn ạ!!!

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X