Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học Bổng Microsoft YouthSpark 2018 – 2019

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học Bổng Microsoft YouthSpark 2018 – 2019

Tiếp theo sự thành công của chương trình học bổng Học Bổng Microsoft YouthSpark các năm học trước.

Quỹ học bổng Học Bổng Microsoft YouthSpark tiếp tục đồng hành cùng Nữ sinh Công nghệ Thông tin

Nữ sinh nào đủ tiêu chuẩn được cấp học bổng?
    • Ưu tiên xét chọn tiếp những bạn đã được nhận học bổng YouthSpark năm thứ nhất có kết quả học tập tốt và cam kết với chương trình.
    • Nữ sinh viên thuộc các trường đại học ở trên và đăng ký hoặc đang theo học ngành mà “Bộ môn khoa học máy tính là bộ môn chính của ngành theo học” từ 9 trường Đại học nêu trên.
    • Nữ sinh có tài năng và thể hiện được sự cam kết theo đuổi nghề nghiệp trong lĩnh vực Công nghệ thông tin hoặc liên quan đến ứng dụng Công nghệ thông tin và Khoa học máy

tính trong các lĩnh vực khoa học công nghệ liên quan (thể hiện trong đơn đề nghị cấp học bổng theo mẫu)
    • Ưu tiên nữ sinh có hoàn cảnh khó khăn

Hồ sơ đề nghị cấp học bổng gồm:
    • Đơn xin cấp học bổng (motivation letter – theo mẫu) sinh viên nhập thông tin vào link dưới đây và kèm 1 bản đánh máy trong hồ sơ: https://forms.office.com/Pages/Respo...JBRFlTTVZKNC4u
    • Sơ yếu lý lịch có dán ảnh và có xác nhận của địa phương;
    • Bản khai hoàn cảnh gia đình có xác nhận của chính quyền địa phương; hoặc Chứng nhận thu nhập của cha mẹ có xác nhận của cơ quan nơi cha mẹ công tác;
    • Bản sao sổ hộ khẩu gia đình có công chứng;
    • Bản sao các chứng nhận được giải (từ cấp 3 đến đại học nếu có)
    • Bảng điểm GPA từ 2.5 trở lên (hệ 4) các học kỳ của sinh viên.
    • Viết bài luận 1.000 từ với chủ đề “Ước mơ, kế hoạch, nghề nghiệp tương lai của tôi”.

Thông tin chi tiết sinh viên xem file đính kèm.
    Attached Files
    ----------
    Phạm Thị Nhàn
    Phòng Công tác Sinh viên
    Trường ĐH Công nghệ Thông tin

Chào thầy cô,
    Em là Thiên Ân, lớp KHTN2017. Hiện giờ điểm HK2 của em vẫn chưa có. Em nên làm thế nào? Và cho em hỏi đơn xin cấp học bổng theo mẫu, đó là mẫu nào ạ?
    Cảm ơn thầy cô.
    Last edited by 17520210; 22-07-2018, 12:04.

Comment

Originally posted by 17520210 View Post
      Chào thầy cô,
      Em là Thiên Ân, lớp KHTN2017. Hiện giờ điểm HK2 của em vẫn chưa có. Em nên làm thế nào? Và cho em hỏi đơn xin cấp học bổng theo mẫu, đó là mẫu nào ạ?
      Cảm ơn thầy cô.
      Chào em,

Em vào link sau: http://www.hocbongnusinh.com/hoc-bon...2018-2019.html
      Sau đó em điền online và đánh máy 1 bản với nội dung như vậy nhé

Bên học bổng họ không gửi mẫu bản giấy cho các em điền

Điểm học tạp em có thể xin đến cuối tháng 8/2018
      Last edited by nhanpt; 03-08-2018, 09:16.
      ----------
      Phạm Thị Nhàn
      Phòng Công tác Sinh viên
      Trường ĐH Công nghệ Thông tin

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X