Announcement

Collapse
No announcement yet.

Infraction for sinhvien.AEP: Ngôn từ không phù hợp/không dấu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Infraction for sinhvien.AEP: Inappropriate Language, in topic: Xin tư vấn về Chương trình Cử nhân CNTT tiên tiến

User: sinhvien.AEP
    Infraction: Ngôn từ không phù hợp/không dấu

Administrative Note:
    Đào mộ và âm mưu gây lộn trong box tư vấn tuyển sinh.

Message to User:
    Đã đào mộ thì đừng có cà khịa người khác.

Original Post:
    Originally posted by nvconghau View Post
    Kính chào quý thầy cô, các anh chị
    Hiện nay em đang học lớp 11, em đang có dự định năm sau sẽ thi vào trường UIT.
    Em đang quan tâm đến Chương trình Cử nhân CNTT tiên tiến của nhà trường liên kết với Đại học Bang Oklahoma.
    Em thấy điều kiện là trúng tuyển khối A của nhà trường và TOEFL 400.

TOEFL 400 là điểm đạt khi thi pBT, nhưng mà hiện giờ thì ở Việt Nam chỉ tổ chức iBT. Em muốn hỏi tương đương TOEFL pBT 400 thì nhà trường yêu câu TOEFL iBT là bao nhiêu ạ?

Em muốn thử sức mình là chủ yếu thôi. Vì vốn tiếng Anh em cũng có một ít, lại đam mê CNTT nên muốn kết hợp cả hai lại.

Thắc mắc thứ hai của em là không biết năm sau trường còn chương trình học như vậy không.

Xin quý thầy cô giải đáp thắc mắc giúp em để em ôn luyện TOEFL và các môn thi khối A sớm cho kịp năm sau.

XIn cảm ơn quý thầy cô, quý anh chị.
    Theo cô Phụng phó khoa HTTT nói, đầu vô của các khóa sau không tuyển gắt như khóa 1,2 đâu bạn nhưng đầu ra sẽ làm căng. Về tiếng Anh thì nếu bạn thi tốt nghiệp phổ thông cỡ 8 trở lên thôi, vào đây cố gắng học 2 khóa tiếng Anh tăng cường ọtốt là ok rồi, từ từ cải thiện.

LHQC

Collapse
Working...
X