Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giải đáp về chương trình Axon Career Day 2017 – Sự kiện tuyển dụng sinh viên IT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giải đáp về chương trình Axon Career Day 2017 – Sự kiện tuyển dụng sinh viên IT

Mình không ngờ Chương trình Careerday nhận được nhiều sự quan tâm của các bạn như vậy ^0^/ Các bạn gửi đến mình nhiều thắc mắc về sự kiện Careerday của công ty Axon Active Việt Nam tổ chức ngày 01/04 tại TP Hồ Chí Minh, mình sẽ trả lời đây cho tiện các bạn khác theo dõi luôn nhé:
    Sinh viên chưa tốt nghiệp có tham gia được không?
    Được nhé, những bạn chỉ còn thỉnh thoảng lên trường hoặc chỉ còn đang làm luận văn vẫn có thể tham gia chương trình training của công ty. Công ty ko đòi hỏi các bạn phải có kinh nghiệm hoặc bằng cấp. Những bạn sinh viên năm 3 cũng có thể tham gia sự kiện vì đây là dịp để tham quan văn phòng của công ty, biết về môi trường làm việc, văn hóa, các tiêu chí tuyển dụng của công ty...Năm sau tham gia lại thì đã có kinh nghiệm hơn những bạn khác rồi ^^. Tham gia hoàn toàn free, tại sao lại bỏ lỡ cơ hội nhỉ
    :funny: Công ty có thể cấp chứng chỉ thực tập cho các bạn tham gia chương trình training ko?
    Có. Công ty sẽ cấp chứng chỉ thực tập tại công ty cho các bạn tham gia training.
    :look_down: Trong quá trình training, các bạn sẽ được train về gì?
    Kỹ thuật (Java và các kỹ thuật khác liên quan liên quan Java Web Application), process Scrum/Agile, tiếng Anh và những kỹ năng làm việc thông qua việc đào tạo các bạn trên những dự án thực tế nhé.
    :sure: Tham gia training fresher, tụi em có được nhận lương ko?
    Vì các bạn được coi là nhân viên chính thức của công ty nên sẽ nhận lương và đầy đủ các phúc lợi khác.
    :sunglasses: Sau khi training sẽ làm việc ở đâu?
    Các bạn có thể chọn lựa làm việc tại văn phòng HCM hoặc chi nhánh Cần Thơ
    :sosad: Trình độ tiếng Anh công ty cần ở mức nào ?
    Các bạn có thể đọc hiểu và giao tiếp cơ bản là có thể tham gia sự kiện. Công ty không đòi hỏi bằng cấp tiếng Anh nhé. Khi được chọn để đào tạo trong chương trình fresher, các bạn sẽ có cơ hội sử dụng tiếng Anh hằng ngày trong môi trường của công ty, kỹ năng nghe nói sẽ được cải thiện rất nhanh chóng.
    Bạn nào còn thắc mắc gì cứ comment bên dưới, chị sẽ trả lời nhé. Bạn nào chưa đăng kí thì tranh thủ nè, quay qua lại là hết hạn đăng kí đó nha ^^
    :love: Đăng ký tại: https://job.axonactive.vn/pages/talentclass/hcm.html

Chị cho em hỏi là sau khi em đăng ký xong thì em có nhận được email nào xác nhận không vậy chị Tại em có đăng ký mà chưa thấy có thông báo gì phản hồi lại hết

Comment

LHQC

Collapse
    Working...
    X