Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Chuyển ngành từ Kĩ thuật máy tính sang các chuyên ngành khác]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Chuyển ngành từ Kĩ thuật máy tính sang các chuyên ngành khác]

Em chào các anh chị ạ,

Anh chị cho em hỏi là trường mình có cho phép sinh viên (hoặc tân sinh viên) được chuyển giữa các chuyên không ạ?

Em đăng kí nguyện vọng là "Kĩ thuật Máy tính", trường cũng đã gửi giấy báo nhập học cho em.

Vậy nếu em muốn chuyển đổi qua các chuyên ngành khác, thì có được không? Nếu được, các anh chị cho em hỏi có những điều kiện hoặc qui định nào để có thể chuyển ngành?

Cụ thể hơn, em xin dẫn 2 trường hợp cụ thể (ở cả 2 trường hợp, điểm thi đầu vào của em đều đủ điều kiện để vào ạ):
    1. Chuyển qua "Khoa học Máy tính" (có điểm đầu vào cao hơn KTMT)
    2. Chuyển qua "Mạng máy tính và truyền thông dữ liệu" (có điểm đầu vào thấp hơn KTMT)

Em xin chân thành cảm ơn các anh chị ạ,

Em xem tại đây nha https://daa.uit.edu.vn/thongbao/mot-...en#chuyennganh
    Trương Minh Dương / 16520274
    University of Information Technology
    Facebook / Email

Comment

Chào em,

Chúc mừng em trở thành tân sinh viên của trường. Theo quy chế thì năm nhất chưa được chuyển em nhé. Thực ra cũng không nhất thiết phải chuyển khi còn là sinh viên năm nhất vì tất cả các chuyên ngành học các môn đại cương chung với nhau. (Chỉ tách ra khi bắt đầu học chuyên ngành vào cuối năm 2 và đầu năm 3).

Còn cách thức và quy định em sẽ được nghe trong tuần sinh hoạt công dân đầu khóa. (Cơ bản là phải có giấy xác nhận đồng ý của khoa chuyển đi và khoa chuyển đến, điểm đầu vào đại học cao hơn hoặc bằng với điểm đầu vào ngành mà em chuyển đến và em phải chuyển ngành trong thời gian quy định).

Cứ thoải mái tận hưởng đi, cân nhắc kĩ và chưa có gì phải vội đâu em.

Thân ái.
      - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 16520274 View Post

Dạ vâng, em cám ơn anh ạ

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X