Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề thuê trọ bên ngoài

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề thuê trọ bên ngoài

Hiện tại em đã trúng tuyển vào UIT và đang làm lý lịch theo đơn của trường nhưng gặp một vấn đề mong anh chị khoá trên và thầy cô giải đáp.
    Chẳng là em không muốn ở KTX mà muốn ở trọ bên ngoài, hiện tại em đang tìm chỗ trọ gần trường sau đó sẽ làm giấy tạm trú để ở ngoài KTX.
    Nhưng mà trong đơn lý lịch có phần địa chỉ tạm trú, mà hiện giờ em lại chưa thể tìm được nhà trọ để ở và có thể phải xuống nhập học mới tìm được.
    Vậy thì giờ em phải ghi phần đó như thế nào để có thể ở bên ngoài KTX mà không phải làm lại lý lịch sinh viên?

Cùng hoàn cảnh...hix

Comment

Tiện thể hỏi luôn anh em tân sinh viên giống mình là ai có nhu cầu ở ghép không? Thuê rồi ở cỡ 2-3 người gì đó cho nhẹ tiền, khoa công nghệ thông tin càng tốt .

Comment

Originally posted by duibaton View Post
        Hiện tại em đã trúng tuyển vào UIT và đang làm lý lịch theo đơn của trường nhưng gặp một vấn đề mong anh chị khoá trên và thầy cô giải đáp.
        Chẳng là em không muốn ở KTX mà muốn ở trọ bên ngoài, hiện tại em đang tìm chỗ trọ gần trường sau đó sẽ làm giấy tạm trú để ở ngoài KTX.
        Nhưng mà trong đơn lý lịch có phần địa chỉ tạm trú, mà hiện giờ em lại chưa thể tìm được nhà trọ để ở và có thể phải xuống nhập học mới tìm được.
        Vậy thì giờ em phải ghi phần đó như thế nào để có thể ở bên ngoài KTX mà không phải làm lại lý lịch sinh viên?
        Tìm được chỗ rồi hãy đăng kí bạn tới ngày 11 mà

Comment

Originally posted by phayyoyo View Post
          Tìm được chỗ rồi hãy đăng kí bạn tới ngày 11 mà
          Nhưng mà mình ở xa, mồng 6 là xuống sài gòn. Mà làm lý lịch sv cần xác nhận của địa phương nữa.
          Xuống đó mới làm thì làm sao mà xác nhận đc...

Comment

Trường sẽ không xét chi tiết phần này lắm, em ghi là ở trọ bên ngoài cũng đc, sau này có thể bổ sung lý lịch sinh viên tại trang web của phòng đào tạo. Mà tại sao phải thuê trọ nhỉ , KTX vừa khỏe rẻ đẹp, lại an ninh, trong ktx không thiếu gì cả, thủ tục lại đơn giản. Giờ giấc cũng không phải là khó chịu, đi về khuya họ vẫn cho vào ( Chẳng lẽ để mình ở ngoài )

Comment

Mới hỏi nhà trường, thì trường bảo ghi địa chỉ KTX cho tiện làm hồ sơ. Sau đó mình làm đơn xin ở ngoài là đc

Comment

Mình cũng cùng hoàn cảnh. Ở tận Cà Mau. mỗi lần lên SG bất tiện lắm

Comment

Originally posted by 17520295 View Post
                  Mình cũng cùng hoàn cảnh. Ở tận Cà Mau. mỗi lần lên SG bất tiện lắm
                  Mới hỏi nhà trường, thì trường bảo ghi địa chỉ KTX cho tiện làm hồ sơ. Sau đó mình làm đơn xin ở ngoài là đc

Comment

Originally posted by 17520462 View Post
                    Cảm ơn ông

Comment

t cũng cntt, b còn slot nào k ??

Comment

Ờ ghép với nam hay nữ z bạn

Comment

ở ghép nam bạn ơi

Comment

Originally posted by 17520463 View Post
                            t cũng cntt, b còn slot nào k ??
                            mình bữa sau mới xuống sg nên chưa kiếm phòng được. Có gì đến lúc đó bạn chưa có chỗ thì mình pm

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X