Announcement

Collapse
No announcement yet.

đam mê sáo trúc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Không ngờ ở UIT cũng có người mê harp
    Tiếc là rớt UIT rồi không có cơ hội giao lưu với mọi người:shot:

Comment

Originally posted by 09520254 View Post
      Không hẳn là phải làm bằng ngọc quý mới vô giá đâu, quan trọng là âm của nó như thế thế nào, muốn âm hay thì phải có trúc tốt và có khi tìm cả rừng trúc cũng không ra được cây nào có âm hay đâu !
      Sáo làm bằng ngọc mới thật sự âm thanh trong trẻo cao quý!!!nếu mà đem ngọc ra làm cây sáo bình thường thì ko ai làm đâu!!! Mấy cây sáo bằng ngọc nổi tiếng đều do các nghệ nhân nổi tiếng nhất làm ra..... nói chung là vô giá..............Nhưng cũng chỉ là truyền thuyết mà thôi.....mấy ai đc thấy chứ đừng nói là sở hữu!!!

Comment

Originally posted by 11520483 View Post
        Sáo làm bằng ngọc mới thật sự âm thanh trong trẻo cao quý!!!nếu mà đem ngọc ra làm cây sáo bình thường thì ko ai làm đâu!!! Mấy cây sáo bằng ngọc nổi tiếng đều do các nghệ nhân nổi tiếng nhất làm ra..... nói chung là vô giá..............Nhưng cũng chỉ là truyền thuyết mà thôi.....mấy ai đc thấy chứ đừng nói là sở hữu!!!
        Đang bàn về sáo trúc mà bạn! Với lại bạn đã thổi thử cây sáo làm bằng ngọc chưa mà biết được âm thanh nó trong trẻo cao quý ? Ngay chính bạn cũng nói đó là truyền thuyết thôi mà @@ Mà nếu có đi chăng nữa thì nó cũng là một thể loại khác không phải sáo trúc >_<

Comment

Đang bàn về sáo trúc mà bạn! Với lại bạn đã thổi thử cây sáo làm bằng ngọc chưa mà biết được âm thanh nó trong trẻo cao quý ? Ngay chính bạn cũng nói đó là truyền thuyết thôi mà @@ Mà nếu có đi chăng nữa thì nó cũng là một thể loại khác không phải sáo trúc >_<
          Hì!!! tại em thấy anh long đem sáo trúc so sánh với sáo trúc nên em có chút ý kiến vậy thôi!!! còn truyền thuyết là từ thật mà ra....em nghĩ có những cây sáo quý như vậy...còn nó hay và trong trẻo thì em đọc sách thấy vậy thôi!!!

Comment

Nếu a e vui chơi giao lưu thì ok thôi, tuần nay mọi người rảnh ngày nào mình lên trường làm buổi giao lưu chém gió tập hợp mọi người rồi bàn tiếp
            bữa nào hả anh.....a e nào đi được thì đăng kí trên topic đi để biết số lượng nhé...hi vọng trường mình cũng có CLB sáo giống các trường khác ....

Comment

Originally posted by 10520292 View Post
              bữa nào hả anh.....a e nào đi được thì đăng kí trên topic đi để biết số lượng nhé...hi vọng trường mình cũng có CLB sáo giống các trường khác ....
              Thứ 4 này chẳng hạn ai đi được thì cứ đk trên topic này, nếu ít quá thì dời ngày khác

Comment

Hoạt động cấp Nhóm thôi em. CLB cấp trường nhiều giấy tờ mệt mỏi lắm.Nói thật là vậy.
                P/s: Đang ở quê nhà. Không đi được nha a e. Có gì cập nhật tin tức nhé. :beauty:
                Originally posted by 10520292 View Post
                -------------------------------------
                Đời là bể khổ.
                Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                ------------------------------------------------------------------------

Comment

Đồng ý! Sáo ngọc chắc chỉ có trong phim Trung Quốc, âm thanh thì chắc chưa ai kiểm chứng được (Có tồn tại đâu mà kiểm chứng =)) )
                  Đã gọi là sáo trúc thì phải làm bằng trúc mới tạo ra âm thanh hay được
                  Còn muốn nó thành vô giá thì gắn thêm cái dây rồi cột vàng, kim cương, ngọc quý,... vào => Vô giá =))

Comment

Thứ 4 này chẳng hạn ai đi được thì cứ đk trên topic này, nếu ít quá thì dời ngày khác
                    sao ko thấy ai đăng ký hết?
                    Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
                    Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
                    Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X