Announcement

Collapse
No announcement yet.

Em học hệ thống. Và cần anh chị tư vấn mua lap.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến Em học hệ thống. Và cần anh chị tư vấn mua lap.

Em đang phân vân giữa dell latitude e5480 và dell precision m4800. Thực ra, em kết m4800 vì cấu hình mạnh, phục vụ tốt cho nhu cầu đồ họa nhưng vì nó quá nặng, 3.2kg nên không dám quất. Em là nữ ạ. Mua máy vậy mà mang nhiều nữa, phục vụ nhu cầu học tập 4 năm. Sau em có để ý em latitude e5480 i5 7300hq. Máy này nhẹ, 1,6kg. Nhưng em không biết nó co đủ sức để em học đồ họa không. Nên em mong mọi người tư vấn thêm. Em mua máy dưới 20tr. Em cảm ơn mọi người.

Originally posted by Xrg98 View Post
    Em đang phân vân giữa dell latitude e5480 và dell precision m4800. Thực ra, em kết m4800 vì cấu hình mạnh, phục vụ tốt cho nhu cầu đồ họa nhưng vì nó quá nặng, 3.2kg nên không dám quất. Em là nữ ạ. Mua máy vậy mà mang nhiều nữa, phục vụ nhu cầu học tập 4 năm. Sau em có để ý em latitude e5480 i5 7300hq. Máy này nhẹ, 1,6kg. Nhưng em không biết nó co đủ sức để em học đồ họa không. Nên em mong mọi người tư vấn thêm. Em mua máy dưới 20tr. Em cảm ơn mọi người.
    1. Em nên dùng tài khoản sinh viên để post bài.
    2. Không rõ nhu cầu đồ họa của em là tới mức nào, nhưng có một số lời khuyên cho em như sau:
    - Dòng Workstation em nêu trên đã cũ. Mặc dù cấu hình khá mạnh nhưng sẽ bị một số vấn đề như nặng, to dày xấu.
    - Nếu nhu cầu đồ họa của em dừng ở mức sử dụng Photoshop, sử dụng AutoCAD 2D hoặc 3D nhẹ nhàng thì con Dell trên với card 930MX đủ đáp ứng trong 3 năm tới. Tuy nhiên em có thể chờ qua tháng 11 sẽ có một số mẫu mới với card 1050 rẻ hơn xuất hiện (1050 mạnh gấp ~2 lần so với 940MX). Hoặc nếu em cần mua ngay thì có thể xem một số mẫu có 940MX sẽ mạnh hơn 1 chút so với 930MX. VD Asus UX410-UQ, DELL Inspiron 7460, HP Pavilion 14 – al115TX (Y4G13PA). Hoặc một số dòng có sẵn 1050 cũng được, nhưng sẽ nặng trên 2kg đến 2,5kg :sunglasses: VD: ASUS FX553VD
    Last edited by Admin; 24-10-2017, 02:00.

Comment

LHQC

Collapse
    Working...
    X