Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về thi Anh Văn đầu vào

Collapse
X
 
  • Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

  • Hỏi đáp về thi Anh Văn đầu vào

    Chào admin, cho em hỏi là học Anh văn 1 (ENG1), Anh văn 2 (ENG2),...thì mình có phải đóng học phí để học những lớp này không ạ ? Và thi anh văn đầu vào này chỉ để xếp lớp học anh văn thôi hay xếp luôn lớp học các môn khác ạ ?
    Last edited by Huy Nguyễn; 28-09-2021, 10:51.

  • #2
    Chào em. Theo anh được biết thì các học phần Anh văn (1,2,3...) mình sẽ được tính trong học phí trọn gói của học kì. Trường hợp em học các học phần Anh văn đó mà rớt môn thì mình phải học lại và đóng theo học phí học lại. Thi anh văn đầu vào mục đích để xếp lớp môn anh văn đúng năng lực của em, còn những môn khác mình vẫn học như bình thường nha em.

    Comment


    • #3
      Chào bạn (tui hông phải là admin của forum này nha).
      Theo Điều 14. Đăng kí học tập trong QUY CHẾ ĐÀO TẠO THEO HỌC CHẾ TÍN CHỈ CHO HỆ ĐẠI HỌC CHÍNH QUY CỦA TRƯỜNG ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN (đường dẫn truy cập: https://daa.uit.edu.vn/thongbao/1-qu...oc-che-tin-chi) có ghi rõ:
      Học phí các môn ngoại ngữ trong chương trình đào tạo được tính theo quy định: học lần đầu được tính trọn gói trong học phí học kỳ, học lần thứ hai trở đi được coi là học lại/cải thiện.
      Thì bạn có thể hiểu là nếu bạn học lần đầu thì không có phải đóng thêm tiền gì hết (vì nó tính vô học phí bạn đóng rồi). Còn nếu bạn học lại lần thứ 2 trở lên thì sẽ đóng tiền học lại/cải thiện.
      Kết quả thi tiếng Anh đầu vào chỉ là dùng để xếp lớp tiếng Anh trong trường tương ứng (hoặc miễn nếu kết quả cao), chứ không có dùng để xếp lớp các môn học khác trong chương trình đào tạo.

      Comment


      • #4
        Cho em hỏi là AVSC có bắt buộc phải học tại trường không hay là học chỗ khác cũng đc ạ ???

        Comment


        • #5
          Originally posted by 21522566 View Post
          Cho em hỏi là AVSC có bắt buộc phải học tại trường không hay là học chỗ khác cũng đc ạ ???
          Không bắt buộc nhưng em phải đảm bảo chuẩn quá trình (nếu học ngoài thì nộp chứng chỉ hoặc thi ĐGNL tiếng Anh do trường tổ chức) theo như quy định đào tạo là được.

          Comment


          • #6
            Originally posted by 18520918 View Post

            Không bắt buộc nhưng em phải đảm bảo chuẩn quá trình (nếu học ngoài thì nộp chứng chỉ hoặc thi ĐGNL tiếng Anh do trường tổ chức) theo như quy định đào tạo là được.
            vậy là em học ở ngoài xong khi nào trường tổ chức mình thi đạt là đc đúng ko ạ

            Comment


            • #7
              Originally posted by 18520918 View Post

              Không bắt buộc nhưng em phải đảm bảo chuẩn quá trình (nếu học ngoài thì nộp chứng chỉ hoặc thi ĐGNL tiếng Anh do trường tổ chức) theo như quy định đào tạo là được.
              Sẵn cho em hỏi là bao lâu trường tổ chức thi DGNL hay là mình muốn thi lúc nào thì trường tổ chức lúc ấy ạ ??

              Comment


              • #8
                Originally posted by 21522566 View Post

                Sẵn cho em hỏi là bao lâu trường tổ chức thi DGNL hay là mình muốn thi lúc nào thì trường tổ chức lúc ấy ạ ??
                Em theo dõi trên trang trung tâm ngoại ngữ của trường nha http://celuit.edu.vn/ . Thường thì có 4 đợt/năm.

                Comment


                • #9
                  Originally posted by 20521554 View Post
                  Chào em. Theo anh được biết thì các học phần Anh văn (1,2,3...) mình sẽ được tính trong học phí trọn gói của học kì. Trường hợp em học các học phần Anh văn đó mà rớt môn thì mình phải học lại và đóng theo học phí học lại. Thi anh văn đầu vào mục đích để xếp lớp môn anh văn đúng năng lực của em, còn những môn khác mình vẫn học như bình thường nha em.
                  Dạ vâng, em cảm ơn rất nhiều ạ !

                  Comment


                  • #10
                    Originally posted by 18520705 View Post
                    Chào bạn (tui hông phải là admin của forum này nha).
                    Theo Điều 14. Đăng kí học tập trong QUY CHẾ ĐÀO TẠO THEO HỌC CHẾ TÍN CHỈ CHO HỆ ĐẠI HỌC CHÍNH QUY CỦA TRƯỜNG ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN (đường dẫn truy cập: https://daa.uit.edu.vn/thongbao/1-qu...oc-che-tin-chi) có ghi rõ:

                    Thì bạn có thể hiểu là nếu bạn học lần đầu thì không có phải đóng thêm tiền gì hết (vì nó tính vô học phí bạn đóng rồi). Còn nếu bạn học lại lần thứ 2 trở lên thì sẽ đóng tiền học lại/cải thiện.
                    Kết quả thi tiếng Anh đầu vào chỉ là dùng để xếp lớp tiếng Anh trong trường tương ứng (hoặc miễn nếu kết quả cao), chứ không có dùng để xếp lớp các môn học khác trong chương trình đào tạo.
                    Vâng, cảm ơn bạn rất nhiều nhé !

                    Comment


                    • #11
                      Cho em hỏi nếu em học avcs tại trường thì có cần nộp thêm học phí không ạ ?
                      nếu có là bao nhiêu ạ ?
                      ​​​​em cảm ơn

                      Comment


                      • #12
                        Originally posted by 21522532 View Post
                        Cho em hỏi nếu em học avcs tại trường thì có cần nộp thêm học phí không ạ ?
                        nếu có là bao nhiêu ạ ?
                        ​​​​em cảm ơn
                        Dĩ nhiên là có rồi.
                        Có thông tin từ celuit cho khóa 2021 rồi đây:
                        http://celuit.edu.vn/thong-bao-muc-t...line-khoa-2021
                        Last edited by 18521414; 30-09-2021, 17:46.

                        Comment

                        LHQC

                        Collapse
                        Working...
                        X