Announcement

Collapse
No announcement yet.

Khóa học về Tư duy Phản biện, Kỹ năng làm việc nhóm, Phương pháp học tập hiệu quả của Thinking School miễn phí dành cho SV UIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Khóa học về Tư duy Phản biện, Kỹ năng làm việc nhóm, Phương pháp học tập hiệu quả của Thinking School miễn phí dành cho SV UIT

Chào các bạn!
    Để giúp các bạn có được phương pháp học tập hiệu quả hơn, phương pháp làm việc nhóm lẫn một trong các kỹ năng quan trọng nhất - tư duy phản biện ..
    Phòng CTSV có tổ chức 4 khóa học online ( mỗi SV tự học theo thời gian riêng của mình - tham khảo cách thức học tương tác ở https://help.thinkingschool.vn/knowl...thanh-bai-tap/ )
    1. Khóa “Tư duy phản biện – Chữa lành 7 căn bệnh tư duy” (Khóa 1)
    2. Khóa "Thực hành tình huống Tư duy phản biện" (Khóa 2)
    3. Khóa Kỹ năng học tập hiệu quả dành cho sinh viên
    4. Khóa Kỹ năng làm việc nhóm dành cho sinh viên
    Chi tiết các bạn xem ở https://thinkingschool.vn/dai-hoc-cao-dang/

Lưu ý:
    • SV UIT được tham gia lớp học miễn phí (thay vì đóng 800.000đ/khóa), tuy nhiên các bạn phải có trách nhiệm hoàn thành lớp học đúng hạn
    • SV sẽ được cấp tài khoản học tập giá trị 90 ngày, kể từ ngày kích hoạt
    • SV cần hoàn thành khóa học trong 15 ngày kể từ khi học viên bắt đầu khóa học. Tài khoản học tập của học viên sẽ hết hạn sau 25 ngày nếu học viên không bắt đầu khóa học.
    • Khóa 1 là nền tảng cho khóa học 2, vì vậy học viên chưa hoàn thành khóa 1 sẽ không được học khóa 2
    • Sinh viên có thể đăng ký cả 4 khóa cho sinh viên lần đầu tham gia chương trình.
    Link đăng ký : https://link.uit.edu.vn/Ky-Nang-Mem-SV (hạn chót đăng ký 7/10/2022)

Nếu được chấp nhận, các bạn sẽ nhận được email thông báo tài khoản vào ngày 10/10/2022
    Chúc các bạn may mắn.

Chào các bạn !
    HIện nay, với các bạn có đăng ký 2 khóa học
    • Khóa “Tư duy phản biện – Chữa lành 7 căn bệnh tư duy” (Khóa 1)
    • Khóa "Thực hành tình huống Tư duy phản biện" (Khóa 2)
    Thinking School đã tao tài khoản và add các bạn vào 2 khóa này rồi. Các bạn kiểm tra email (cả trong spam email) để bắt đầu học.
    Có thể các bạn:
    1. Chỉ nhận được email cung cấp username mà không nhận được password thì các bạn có thể lấy lại password bằng cách sử dụng chức năng quên password của mình.
    2. Nếu bạn không nhận được email thì các bạn thử đăng nhập với username là email gm (với SV hệ ĐTTX là email ms) với password như ở 1.
    3. Nếu không được nữa thì các bạn có thể reply ở đây

Hướng dẫn cách học:https://bit.ly/Huong_dan_vao_hoc
    Nếu có bất kỳ thắc mắc nào các bạn có thể hỏi tại đây.

Với các bạn đăng ký khóa
    • Khóa Kỹ năng học tập hiệu quả dành cho sinh viên
    • Khóa Kỹ năng làm việc nhóm dành cho sinh viên
    thì ngày mai sẽ có email tài khoản.
    Last edited by toannv; 13-10-2022, 21:47.

Comment

Dạ em chào thầy ạ. Thầy ơi cho em hỏi là sau khi hoàn thành khóa học ít nhất 50% thì mình sẽ kiếm GCN ở đâu ạ

Comment

Originally posted by 21520064 View Post
        Dạ em chào thầy ạ. Thầy ơi cho em hỏi là sau khi hoàn thành khóa học ít nhất 50% thì mình sẽ kiếm GCN ở đâu ạ
        Chào em!
        Nếu em qua được 50% khóa học thì em chưa được xem là hoàn thành khóa học do đó em không được cấp chứng chỉ của ThinkingSchool.
        Còn nếu muốn xem thử tiến độ ... thì em có thể in / chụp màn hình như ở Slide số 11 của Tài liệu hướng dẫn học ở trên.
        Last edited by toannv; 13-10-2022, 21:49.

Comment

Chào các bạn!
          HIện nay, Thinking School đã tao tài khoản và add các bạn vào 4 khóa này rồi
          • (1) Khóa “Tư duy phản biện – Chữa lành 7 căn bệnh tư duy” (Khóa 1)
          • (2) Khóa "Thực hành tình huống Tư duy phản biện" (Khóa 2)
          • (3) Khóa Kỹ năng học tập hiệu quả dành cho sinh viên
          • (4) Khóa Kỹ năng làm việc nhóm dành cho sinh viên
          Các bạn kiểm tra email (cả trong spam email) để bắt đầu học.
          Có thể các bạn:
          1. Chỉ nhận được email cung cấp username mà không nhận được password thì các bạn có thể lấy lại password bằng cách sử dụng chức năng quên password của mình.
          2. Nếu bạn không nhận được email thì các bạn thử đăng nhập với username là email gm (với SV hệ ĐTTX là email ms) với password như ở 1.
          3. Nếu không được nữa thì các bạn có thể reply ở đây

Hướng dẫn cách học:https://bit.ly/Huong_dan_vao_hoc
          Nếu có bất kỳ thắc mắc nào các bạn có thể hỏi tại đây.

2 bạn hoàn thành khóa học (3), (4) đầu tiên thì sẽ được nhận 1 phần quà từ tôi. Các bạn up chứng chỉ lên đây để được tính thành tích.

Comment

Họ tên: Trương Thanh Minh
            MSSV: 21520064
            Em xin gửi chứng chỉ hoàn thành khóa Kỹ năng học tập hiệu quả ạ
            Attached Files

Comment

Chào các bạn!
              Để tránh áp lực cho các bạn thì deadline sẽ được xem xét kéo dài. Các bạn cứ bình tĩnh học khóa đầu tiên đi nhé.
              Các bạn có thể đề nghị thêm các đề xuất ở đây nhé https://forum.uit.edu.vn/node/559226
              Chú ý:
              - Có tổng cộng tối đa 4 khóa học.
              - Mỗi khóa học các bạn học trong 15 ngày kể từ khi nhấn nút bắt đầu khóa học. Do đó các bạn nên học xong Khóa này rồi học đến Khóa khác nếu cảm thấy áp lực (thực ra là 3 ngày các bạn đã xong 1 Khóa)
              -
              Thứ tự học các bạn có thể sắp xếp là Tư duy phản biện - LT Tư duy phản biện - TH Kỹ năng học Làm việc nhóm
              - Bạn nào cảm thấy áp lực quá thì báo email qua toannv@uit.edu.vn hoặc SĐT 0903761559
              Last edited by toannv; 18-10-2022, 19:25.

Comment

Originally posted by 21520064 View Post
                Họ tên: Trương Thanh Minh
                MSSV: 21520064
                Em xin gửi chứng chỉ hoàn thành khóa Kỹ năng học tập hiệu quả ạ
                Chúc mừng em !

Comment

Họ và tên: Nguyễn Trọng Ninh
                  MSSV: 21521252
                  Em xin gửi chứng chỉ hoàn thành khóa Kỹ năng làm việc nhóm ạ
                  Attached Files

Comment

Họ tên: Nguyễn Tấn Đạt
                    MSSV: 21520703
                    Em xin gửi chứng chỉ hoàn thành khóa Kỹ năng học tập hiệu quả và Kĩ năng làm việc nhóm ạ
                    Attached Files

Comment

Còn bạn nào đạt chứng chỉ Kỹ năng làm việc nhóm trước bạn 21520703 không

Comment

thầy ơi khi em bấm "vào khóa học" thì trang web hiện ra trang web không truy cập được ạ em phải làm sao thầy
                        Last edited by 21520255; 23-10-2022, 11:01.

Comment

• toannv
                          toannv commented
                          Editing a comment
                          Em xem thử giờ đã vào được chưa?

Chào các bạn!
                        Hiện này đã có
                        - 012 bạn đã hoàn thành cả 4 khóa học.
                        - 016 bạn đã hoàn thành 3 khóa học
                        - 033 bạn đã hoàn thành 2 khóa học
                        - 107 bạn đã hoàn thành 1 khóa học
                        Và .. 88 bạn chưa đăng nhập vào để học. Các bạn cố gắng lên nhé.
                        Last edited by toannv; 23-10-2022, 18:30.

Comment

Thầy ơi
                          Lúc đầu em chỉ đăng ký 2 khóa: tư duy phản biện và thực hành tư duy phản biện, nhưng em lại được thêm vào cả 4 khóa thì em có cần phải hoàn thành 2 khóa kia không ạ?

Comment

Originally posted by 20520370 View Post
                            Thầy ơi
                            Lúc đầu em chỉ đăng ký 2 khóa: tư duy phản biện và thực hành tư duy phản biện, nhưng em lại được thêm vào cả 4 khóa thì em có cần phải hoàn thành 2 khóa kia không ạ?
                            Chào em!
                            Em chỉ bị nhắc nhở nếu không hoàn thành 2 lớp đã đăng ký thôi. Em nên bắt đầu học đi chứ đừng nên trì hoãn nữa
                            Tuy nhiên nếu có 4 khóa sao em lại không hoàn thành hết luôn?

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X