Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tìm đồ đệ cùng đồng hành trên con đường trở thành Software Engineer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm đồ đệ cùng đồng hành trên con đường trở thành Software Engineer

Xin chào mọi người,

Mình là Lâm, đến từ khoa HTTT03. Hiện tại mình đang tìm kiếm 2 nhóm, mỗi nhóm từ 2 - 3 bạn sinh viên có niềm đam mê với .NET Framework & Azure Cloud và định hướng muốn trở thành một Software Engineer để cùng tham gia với mình vào chương trình Mentor kéo dài từ thời điểm nhận nhóm đến khi ra trường và hơn thế nữa.

Tóm tắt sơ về chương trình Mentor:
    • Mình sẽ cùng các bạn phát triển các Mini Platform (Sản phẩm do nhóm của bạn quyết định) có thể bao quát hết toàn bộ các môn học của bạn tại trường để làm nền tảng kiến thức thực tế giúp cho các bạn ra trường không phải đào tạo lại hoàn toàn ở công ty mới.
    • Thông qua Mini Platform mình sẽ hỗ trợ các bạn phát triển kĩ năng thực sự về làm việc đội nhóm, tư duy sản phẩm phần mềm, quy trình làm việc, quản lý thời gian, tư duy phản biện, trí tuệ xúc cảm ... etc ...
    • Mình sẽ đồng hành cùng các bạn trong các Proj nhỏ như: Review Code, Pair Programming, Brain Storming ... etc ...
    • Mình sẽ ghé trường UIT để gặp trực tiếp với các bạn và cũng có thể làm online thông qua Discord
    • Hiện tại mình sẽ ưu tiên các bạn thuộc 2 khoa là Hệ Thống Thông Tin và Công Nghệ Phần Mềm vì mình nắm khá rõ giáo trình của hai khoa này. Đặc biệt là khoa HTTT, tất nhiên rồi ^_^
    • Và các bạn phải cam kết với mình là sau một năm đồng hành, nếu việc mentor có kết quả thì các bạn phải quay lại hướng dẫn cho các sinh viên khóa dưới. Đây là điều kiện duy nhất của mình.
    Và mình làm việc này trên hết nhằm mục đích chia sẽ những kiến thức cũng như những bài học mà mình ước gì mình đã được ai đó dạy vào những ngày còn ở Đại Học. Sau đây là những thông tin cơ bản về mình:
    • LinkedIn: https://www.linkedin.com/in/l%C3%A2m...85n-0a3414101/
    • Mình đã làm quen với nền tảng .NET Framework từ lúc ra trường là 8 năm và sau đó là Azure Cloud + Microservice được 5 năm. Tuy nhiên số năm cũng chỉ là con số, quan trọng là mình đã trải nghiệm như thế nào, đã giải quyết những vấn đề khó khăn nào và đã hoàn thành bao nhiêu dự án.
    • Công ty mà mình đang công tác hiện tại là TK25 - https://www.linkedin.com/company/80189516 hơn 5 năm với vai trò là Software Engineer / Back-end Team Leader. Công việc chính của mình là đảm bảo cho đội ngũ của mình có thể thực thi tốt các thiết kế đến từ CTO nhằm tạo thêm giá trị cho nền tảng mà công ty đang phát triển, bao gồm nhiều bộ API, Infrastructure, Web App, Mobile App ...
    • Trong 5 năm làm việc tại TK25, mình cũng đã tham gia đào tạo (Mentor & Coaching) nhiều bạn trẻ từ ngày mới ra trường cho tới khi đã trở thành Senior. Hiện tại mình cũng đang Mentor cho 5 bạn tại công ty.
    Các bạn sinh viên có thể kết nối với mình thông qua LinkedIn để tiện trong đổi trước nhé ^_^
    Last edited by 08520193; 17-10-2022, 20:27.

Dạ em chào anh, hiện tại em là sinh viên năm 2 khoa Khoa học máy tính, em và bạn đều muốn có định hướng lập trình phần mềm. Không biết em có thể ứng tuyển vị trí ở đâu ạ

Comment

Chào Nguyên,

Xin lỗi em vì anh đã chậm trả lời. Mình có thể kết nối LinkedIn để trao đổi thêm nha. Đây là tài khoản của a: https://www.linkedin.com/in/l%C3%A2m...85n-0a3414101/

Comment

Chào anh. em là Trí. HTTT2016 K11 hiện tại đã ra trường. Mong được kết nối với anh.

Comment

Hiện tại các bạn sinh viên đã đăng kí đủ với số lượng mong muốn.

Mình tạm thời ngừng nhân thêm yêu cầu nhé.

Comment

Hi mọi người. Mình bắt đầu nhận đăng kí trở lại để chuẩn bị cho học kì tiếp theo nhé. Mình sẽ ưu tiên các bạn sinh viên khoa HTTT & CNPM năm 2 - năm 3 nha

Comment

cảm ơn bạn đã chia sẻ
              Last edited by tamquatnmhn; 14-02-2023, 15:33.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X