Announcement

Collapse
No announcement yet.

[NNS] Học bổng Christina Noble Education Programme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [NNS] Học bổng Christina Noble Education Programme

Quỹ phát triển Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh (ĐHQG-HCM) thông báo đến quý đơn vị thông tin về việc xét chọn sinh viên nhận học bổng theo đề xuất của nhà tài trợ Hiệp hội bảo trợ trẻ em Christina Noble (CNCF), chi tiết như sau:
    Chương trình học bổng Christina Noble Education Programme dành cho sinh viên năm 2 (năm học 2024-2025)

1.Giá trị học bổng: 23.000.000đ/suất (Hai mươi ba triệu đồng), trao thành 02 đợt.
    2.Số lượng: 05 suất cho ĐH.CNTT
    3.Điều kiện xét tuyển:
    1. Sinh viên khóa 2023 ;
    2. Ưu tiên các sinh viên đã nhận học bổng 01 lần vào năm học đầu tiên từ tổ chức khác;
    3. Thành tích học tập từ khá trở lên;
    4. Thuộc một trong các đối tượng: Gia đình khó khăn về kinh tế; Vùng sâu vùng xa; Dân tộc thiểu số; Khuyết tật;
    5. Ưu tiên sinh viên nữ
    6. Lưu ý: sinh viên được xét chọn sẽ được cam kết tài trợ học bổng cho các năm học tiếp theo.
    4. Đăng ký
    Sinh viên đăng ký trực tuyến qua link: https://forms.gle/bPCKB2MariTiYEpv7
    Hạn cuối đăng ký 10/05/2023
    Trong form đăng ký sinh viên cần upload file PDF các tài liệu sau: (Sinh viên merge lại thành 1 file PDF duy nhất MSSV.pdf )
    - Hồ sơ ứng tuyển ( File đính kèm)
    - 01 ảnh thẻ 4x6;
    - 01 ảnh chân dung (1/3 người), ưu tiên chụp lúc sinh viên đang học/tham gia các hoạt động ngoại khoá, cộng đồng,...
    - 01 ảnh chụp với đồng phục nhà trường, tại trường/lớp;
    - 01 ảnh chụp trước nhà của gia đình sinh viên (không phải chỗ trọ). (Sinh viên có thể gửi hình nhà của sinh viên trước, và bổ sung ảnh chụp trước nhà sau).
    Phòng CTSV sẽ xét duyệt hồ sơ và chọn ra 05 hồ sơ để gửi về quỹ phát triển ĐHQG-HCM
    Sinh viên được chọn phải nộp bộ hồ sơ giấy gồm:
    • 02 ảnh thẻ 4x6;
    • Căn cước công dân ( có chứng thực);
    • Bảng điểm (có xác nhận, đăng ký trên website Phòng Đào tạo );
    • Hồ sơ ứng tuyển (bản giấy), theo mẫu đính kèm;
    • Sổ hộ nghèo/cận nghèo/giấy xác nhận gia đình thuộc diện khó khăn/vùng sâu vùng xa/dân tộc thiểu số của chính quyền địa phương/giấy xác nhận khuyết tật;
    • Bản sao Giấy chứng nhận, Bằng cấp, Bằng khen cho các hoạt động ngoại khoá, phong trào, học thuật khác (nếu có);
    • Hồ sơ chứng minh thuộc đối tượng ưu tiên trong tuyển sinh (nếu có).
    Do thời gian có hạn, sinh viên nên chủ động chuẩn bị trước các hồ sơ bản giấy, công chứng giấy tờ để kịp nộp ngay sau khi có kết quả xét duyệt học bổng.
    Attached Files

Em chào thầy, em có thắc mắc là trong hồ sơ ứng tuyển, mục em đang sống với ai là hỏi về nơi ở hiện tại cùng ai hay là gia đình ở quê ạ?

Comment

• hiepnt
      hiepnt commented
      Editing a comment
      Chào em
      Câu hỏi này cũng hơi không chi tiết nên em có thể trình bày theo nơi em sinh sống chủ yếu nhất. VD: em ở nhà với bố mẹ nhưng khi đi học thì ở KTX thì ghi sống với bố mẹ. Cũng có trường hợp em có hộ khẩu với ba mẹ nhưng sống chủ yếu với ông bà/ chú bác thì ghi sống với ông bà/ chú bác. Cũng có trường hợp đi học ở nhà chú bác thì em có thể ghi sống với chú bác ( nếu chú bác có vai trò chu cấp cho em)

Em chào thầy, khi gửi hồ sơ ứng tuyển bản giấy thì có yêu cầu viết tay không ạ?

Comment

• hiepnt
      hiepnt commented
      Editing a comment
      Chào em
      Em viết tay hoặc đánh máy

Em chào thầy , trường hợp viết hồ sơ trực tiếp trên máy thì để chọn các phương án ở phần có ô tích □ thì em phải làm như thế nào ạ. Thêm nữa, ở phần chữ kí , em có thể chụp chữ kí mẫu của em rồi paste trong file có được không ạ?

Comment

• hiepnt
      hiepnt commented
      Editing a comment
      Chào em
      Trên word em tìm ký tự ô tích đã được tích để chèn vào, đây là vấn đề dùng Word cơ bản. Đôi với bản file có thể chèn chử ký. Đối với bản giấy in phải là chữ ký sống

Em chào thầy, hạn cuối đăng kí là 23h59' ngày 9/5 hay là 10/5 ạ?

Comment

• hiepnt
      hiepnt commented
      Editing a comment
      Chào em hạn cuối đăng ký là hết ngày 10/5

Chào các bạn
    Danh sách các bạn được đề cử lên ĐHQG gồm
    Bùi Thiên An 23520001
    Hoàng Quốc Đạt 23520247
    Phan Đình Khải 23520678
    Phan Duy Minh 23520951
    Huỳnh Đăng Khoa 23520737