Announcement

Collapse
No announcement yet.

25 suất học bổng MIRAE ASSET dành cho SV năm 2 -> 4 của UIT (mỗi suất 20.000.000đ/năm) [GIA HẠN ĐẾN 30/9]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 25 suất học bổng MIRAE ASSET dành cho SV năm 2 -> 4 của UIT (mỗi suất 20.000.000đ/năm) [GIA HẠN ĐẾN 30/9]

THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH HỌC BỔNG CỦA TẬP ĐOÀN MIRAE ASSET “QUỸ TÀI TRỢ KHÁT VỌNG TƯƠNG LAI 2024"

Tiếp theo Chương trình học bổng năm 2022, năm 2023 Quỹ học bổng “QUỸ TÀI TRỢ KHÁT VỌNG TƯƠNG LAI” thông báo Chương trình học bổng cho sinh viên Trường ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN – ĐHQG-HCM năm 2024.Nội dung chi tiết ở file đính kèm:
    1. Số lượng học bổng: 25 suất.
    2. Tiêu chuẩn xét tuyển bắt buộc:
      • Là sinh viên đang học hệ đại học chính quy từ năm 2 đến năm 4 hệ chính quy tập trung.
      • Sinh viên có hoàn cảnh khó khăn hoặc neo đơn có nguy cơ phải nghỉ học, gia đình không có khả năng lo cho ăn học hoặc bản thân có sức khỏe yếu nhưng vẫn có ý chí vượt lên số phận, có xác nhận của địa phương.
      • Có điểm trung bình học tập năm học 2023 - 2024 tối thiểu từ 8,0 (thang điểm 10) hoặc 3,2 (thang điểm 4) trở lên, không có môn học thi lại, chỉ tính điểm thi lần thứ nhất.
      • Điểm rèn luyện từ 80/100 trở lên.
      • Chưa nhận học bổng của bất kỳ tổ chức, doanh nghiệp, đơn vị tài trợ nào trong năm 2023-2024 kể cả học bổng khuyến khích của trường và học bổng Mirae Asset 2023.
    3. Tiêu chuẩn ưu tiên:
      • Sinh viên có thành tích nghiên cứu khoa học tiêu biểu, sinh viên 5 tốt.
      • Sinh viên tích cực tham gia hoạt động ngoại khóa, công tác xã hội.
      • Sinh viên có khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh, hoặc chửng chỉ ngoại ngữ khác
    4. Hình thức và hồ sơ xét trao học bổng:
      • Hình thức trao học bổng:
        • Giấy chứng nhận.
        • Phần thưởng bằng tiền mặt: 20.000.000/ suất (Hai mươi triệu đồng/ suất)
      • Hồ sơ gồm:
        • Giấy chứng nhận hộ nghèo/ Giấy xác nhận gia đình khó khăn hoặc các minh chứng khác (bắt buộc)
        • Bảng thông tin cá nhân có dán hình (theo mẫu đính kèm)
        • Bảng điểm học tập, giấy xác nhận các hoạt động ngoại khóa, có xác nhận của trường trong năm học 2023 – 2024
        • Bản photo các Giấy khen, chứng nhận về thành tích đạt được trong thời gian học đại học.
    5. Hướng dẫn nộp hồ sơ:
      • Bước 1: Sinh viên hoàn thành form đăng kí online tại link: https://bit.ly/DK_HocBongMiraeAsset2024 (Đăng nhập vào email gm.uit.edu.vn l trước khi vào link đăng ký)
      • Bước 2: Sinh viên gửi hồ sơ giấy theo hướng dẫn về Phòng Công tác Sinh viên.
    6. Thời gian nhận hồ sơ:
      • Thời gian đăng ký link online: 04/09/2024 – 30/09/2024 (mới gia hạn thêm vào 18/9)
      • Thời gian nhận hồ sơ tại trường: : 04/09/2024 – 30/09/2024 (mới gia hạn thêm vào 18/9)
      • Thời gian công bố kết quả': 07/10 - 11/10/2024

Trân trọng thông báo.

CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG QUẢN LÝ QUỸ
    Attached Files
    Last edited by toannv; 18-09-2024, 21:24.

Chào các bạn!
    Hiện nay đã có 7 SV đăng ký học bổng này.
    Last edited by toannv; 17-09-2024, 07:54.

Comment

Dạ hôm nay em mới thấy thông báo này, cho em hỏi là em sử dụng giấy xác nhận khó khăn hồi năm 2023 được không ạ, vì em sợ không chuẩn bị kịp. Em cảm ơn ạ!

Comment

Dạ cho em hỏi sao không nhận hồ sơ đã nhận học bổng này năm 2023 vậy ạ 🥹

Comment

Em thấy năm trước yêu cầu là nếu nhận học bổng này thì không được nhận bất kì học bổng nào trong năm 2023-2024 nhưng năm nay cũng vậy ạ? Em tưởng phải đổi thành 2024-2025 😭

Comment

Originally posted by 22521229 View Post
            Dạ hôm nay em mới thấy thông báo này, cho em hỏi là em sử dụng giấy xác nhận khó khăn hồi năm 2023 được không ạ, vì em sợ không chuẩn bị kịp. Em cảm ơn ạ!
            Topic này đăng lâu rồi mà em, do ít SV đăng ký nên P.CTSV mới quảnb. bá lại .Em nộp gì cũng được tuy nhiên Hồ sơ em rõ ràng, cập nhật thì khả năng nhà tài trợ sẽ chấm điểm cao thôi em.

Comment

Em thấy năm trước yêu cầu là nếu nhận học bổng này thì không được nhận bất kì học bổng nào trong năm 2023-2024 nhưng năm nay cũng vậy ạ? Em tưởng phải đổi thành 2024-2025 😭
              Trong năm 2023-2024 chưa (chứ không phải không) nhận học bổng đó em.

Comment

Originally posted by toannv View Post

Trong năm 2023-2024 chưa (chứ không phải không) nhận học bổng đó em.
                Dạ tại năm trước nếu được nhận HB này thì sẽ không được nhận HB NNS khác với HB KKHT của trường năm 2023-2024 mà đúng không ạ?

Comment

Dạ cho em hỏi: Giấy xác nhận các hoạt động ngoại khóa, có xác nhận của trường trong năm học 2023 – 2024. Em có giấy chứng nhận tham gia Mùa hè xanh thì nộp bản photo có xác nhận nhà trường hay sao ạ. Em cảm ơn thầy/cô ạ.

Comment

Dạ cho em hỏi: Học bổng này dành 25 suất cho tất cả các sinh viên các trường đăng kí hay chỉ dành 25 suất cho trường mình thôi vậy ạ? Em xin cảm ơn.

Comment

Originally posted by 23520036 View Post
                      Dạ cho em hỏi: Học bổng này dành 25 suất cho tất cả các sinh viên các trường đăng kí hay chỉ dành 25 suất cho trường mình thôi vậy ạ? Em xin cảm ơn.
                      Chào em!
                      25 suất chỉ cho UIT, nhưng có năm vẫn không đủ hồ sơ.

Em có thể tham khảo ở 2 link tham khảo năm 2022, 2023 ở HomeChương trình học bổng năm 2022, năm 2023

Last edited by toannv; 17-09-2024, 07:50.

Comment

Originally posted by 22521172 View Post
                        Dạ cho em hỏi: Giấy xác nhận các hoạt động ngoại khóa, có xác nhận của trường trong năm học 2023 – 2024. Em có giấy chứng nhận tham gia Mùa hè xanh thì nộp bản photo có xác nhận nhà trường hay sao ạ. Em cảm ơn thầy/cô ạ.
                        Chào em.
                        Nếu nộp online em nộp bản chụp / scan của Giấy chứng nhận tham gia MHX có mộc của Đoàn Hội Trường....
                        Nếu nộp offline em nộp bản photo của Giấy chứng nhận tham gia MHX có mộc của Đoàn Hội Trường....
                        Last edited by toannv; 17-09-2024, 07:50.

Comment

Dạ cho em hỏi sao không nhận hồ sơ đã nhận học bổng này năm 2023 vậy ạ 🥹
                          Chào em !
                          Đây là điều kiện của Quỹ. Tôi có hỏi kỹ và được xác nhận như vậy.

Comment

Dạ em chào thầy/cô. Cho em hỏi: Vì em chuẩn bị hồ sơ giấy từ quê gửi lên không kịp nên em có thể nộp hồ sơ giấy muộn hơn ngày 20/9 được không ạ. Em xin cảm ơn

Comment

Originally posted by 23520036 View Post
                              Dạ em chào thầy/cô. Cho em hỏi: Vì em chuẩn bị hồ sơ giấy từ quê gửi lên không kịp nên em có thể nộp hồ sơ giấy muộn hơn ngày 20/9 được không ạ. Em xin cảm ơn
                              Quan trọng là hồ sơ nộp online phải thuyết phục.
                              Còn em có thể nộp hồ sơ giấy trước ngày 25/9 cũng được nhé.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X