Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi về Ajax không Respond lại kết quả được

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi về Ajax không Respond lại kết quả được

Mình có dùng 1 tool làm một cái web có sử dụng ajax để lấy dữ liệu và trả dữ liệu về.
    Ví dụ như là mình có 1 textbox hiển thị danh sách các lớp học, mình chọn 1 lớp sau đó chương trình sẽ tự động hiện ra danh sách học sinh lớp học đó lên web cho mình.
    Lúc mình chạy ở sever và 1 số máy client thì nó trả lại kết quả danh sách học sinh lớp học mình chọn được. Nhưng có 1 số máy thì không được nó cứ load hoài mãi cho đến lúc bị time out ra. Mình đặt debug thì thấy là do thằng ajax nó không Respond kết quả về được.
    Có bạn nào đã gặp trường hợp này chưa, và phải sửa sao, giúp mình với.

Trên những máy không chạy được, mình đã thử dùng đủ các loại trình duyệt web nhưng không được, đã nâng cấp version cũng như hạ xuống mà vẫn không được.

Cám ơn mọi người nhiều

Thường là bị lỗi truy vấn dữ liệu ở trên Server cho nên kết quả không trả về được. Bạn kiểm tra lại đoạn code server đó có thể bị lỗi gì hay không? Đồng thời cũng nên cung cấp thêm thông tin để mọi người biết bạn đang gặp lỗi cụ thể là gì (tool gì, đoạn code server ra sao....)
    Chưa....

Comment

Dùng Firebug, vào phần Network, xem trạng thái của request đó, từ đó biết được lỗi do đâu.

Comment

Cám ơn mọi ng nha, mình đã giải quyết được vấn đề rồi. Do IIS của mình là phiên bản cũ. Còn tool mình sử dụng nó đòi phiên bản cao hơn. Nên sử dụng bản cũ nó ko hỗ trợ

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X