Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cần giúp đỡ]Không khởi động được eclipse

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Java] [Cần giúp đỡ]Không khởi động được eclipse

Mấy hôm nay mình ngồi nghịch Android. Vật vã mãi mới cài được cái ADT plugin vô cho Eclipse thì bị dính lỗi:
    "Không tìm thấy file C:\Program Files\Android\android-sdk\tools\adb.exe"
    Sau mình lên mạng tìm hiểu, thấy người ta chỉ cho cách cập nhập biến môi trường PATH gì đó. Nghịch sao một hồi thì không khởi động được eclipse nữa. Nó hiện lên thông báo lỗi này

Mong ai đó biết cách thì chỉ giùm mình cách khắc phục với. Cứ thế này thì dù có mang eclipse mới về cũng ko chạy được mất :<
    Last edited by Guest; 28-07-2011, 06:15.

hình bạn úp mình ko xem dc, bạn úp host khác dc ko
    Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
    ...

Comment

Up hình lên chỗ khác đi bạn. Trang web đó chưa được đăng kí với mã nguồn nên không hiển thị được gì cả?
      Không biết là bạn đã cài hoàn chỉnh Android SDK chưa? Phải up hết các gói thì tốt nhất nhé. (Hơn cả GB)
      -------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
        Up hình lên chỗ khác đi bạn. Trang web đó chưa được đăng kí với mã nguồn nên không hiển thị được gì cả?
        Không biết là bạn đã cài hoàn chỉnh Android SDK chưa? Phải up hết các gói thì tốt nhất nhé. (Hơn cả GB)
        Đã up lại hình.
        Mình tải bản Android SDK bản r12 từ trang chủ, sau đó lúc cài thì chỉ loại ra mấy cái gói mà có đính kèm theo tên hãng riêng nhu SamSung, ... thôi, còn lại thì đều cài hết.

Comment

Nó báo là JRE với JDK của Java mà, bạn kiếm 2 cái đó về cài zô rồi set cái Path vào thư mục bin của nó
          Last edited by 09520118; 28-07-2011, 08:08.

Comment

Originally posted by ducnh View Post
            Mấy hôm nay mình ngồi nghịch Android. Vật vã mãi mới cài được cái ADT plugin vô cho Eclipse thì bị dính lỗi:
            "Không tìm thấy file C:\Program Files\Android\android-sdk\tools\adb.exe"
            Sau mình lên mạng tìm hiểu, thấy người ta chỉ cho cách cập nhập biến môi trường PATH gì đó. Nghịch sao một hồi thì không khởi động được eclipse nữa. Nó hiện lên thông báo lỗi này

Mong ai đó biết cách thì chỉ giùm mình cách khắc phục với. Cứ thế này thì dù có mang eclipse mới về cũng ko chạy được mất :<
            Thêm vào biến Path đường dẫn thư mục bin của jdk. Ví dụ nếu JDK cài ở C:\Program Files\Java\jdk1.x.y thì thêm vào biến Path (System Variables) giá trị C:\Program Files\Java\jdk1.x.y\bin

Comment

thứ nhất bạn tải bản eclipse nào từ trang chủ của eclipse ? Bạn cần phải tải bản Eclipse IDE for Java Developers tại trang này . Các bản khác bạn không tải. Nếu bạn tải IDE for Java Developers thì nó sẽ không hiện cái thông báo như trên đâu.

thứ 2: máy bạn đã cài JRM chưa ? Download

không nhất thiết phải tải hết cả đống SDK Platform của Android đâu. Tại vì có những platform đã cũ như 1.5 thì hiện giờ hầu hết các mẫu dt đều đã up lên 2.x rồi nên cái đó tải về cũng chả làm ăn dc gì nhiều. Nếu dc chỉ tải những platform cần thiết để phát triển, thịnh hành hiện nay là platform 2.2 hoặc 2.3 (mobile) và 3.0, 3.1 (tablet)

Comment

Originally posted by 09520319 View Post
                thứ 2: Máy bạn đã cài jrm chưa ? download
                cài java nó phải kiểm tra có cái này mới cài được chứ mầy? Không có nó đâu có cho cài.
                -------------------------------------
                Đời là bể khổ.
                Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520467 View Post
                  Thêm vào biến Path đường dẫn thư mục bin của jdk. Ví dụ nếu JDK cài ở C:\Program Files\Java\jdk1.x.y thì thêm vào biến Path (System Variables) giá trị C:\Program Files\Java\jdk1.x.y\bin
                  Cảm ơn bạn. Sau khi thêm biến môi trường hệ thống Path của jdk 1.6.2.2 thì eclipse của mình đã chạy được

Comment

mình cũng ko vào đc esclipse ..

nó báo lỗi vầy nè
                    mấy bro giúp với

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X