Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thảo luận]Làm việc ở TMA hay FSoft???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Thảo luận]Làm việc ở TMA hay FSoft???

Mình vừa xin việc ở TMA và FSoft(fresher) đều đã được nhận.
    Đang phân vân không biết chọn cái gì,anh chị hay bạn nào đã làm ở đây rồi cho mình ý kiến với.
    Thanks!

bạn xem lương bên nào cao hơn thì vào nha ^^

Comment

Vú e! chú chỉ quan trọng bề ngoài. phải xem bên trọng làm việc như thế nào chứ.... lương cao 1-2M mà làm việc hút máu thì có mà die soon hả?
      Thui thì tốt nhất xem bên trong làm việc ra sao có đúng ngành nghề mà mình đam mê hok chứ ^^
      Last edited by 08520126; 05-06-2012, 00:25.

Comment

Hoan anh, theo em thì chỗ nào nhắm lên đc team leader trong vòng 2-3 năm thì làm )
        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
          Hoan anh, theo em thì chỗ nào nhắm lên đc team leader trong vòng 2-3 năm thì làm )
          Ý này thì cũng hay đó!
          Z phải zô thử mới biết. làm bên này 2-3 năm ko lên sang bên kia xem có lên hok ^^

Comment

FSoft fresher có phải là prepool ko? nếu vậy thì đâu có lương nhỉ? :-/ TMA chả biết nhưng vote FSoft vì gần và "có vẻ" có tiếng hơn....)))

p/S: Ngoài ra xem bên nào ít ràng buộc sau khi thực tập hơn thì nên vào....cân nhắc giữa quyền lợi và ràng buộc..

Comment

Originally posted by 09520149 View Post
              FSoft fresher có phải là prepool ko? nếu vậy thì đâu có lương nhỉ? :-/ TMA chả biết nhưng vote FSoft vì gần và "có vẻ" có tiếng hơn....)))

p/S: Ngoài ra xem bên nào ít ràng buộc sau khi thực tập hơn thì nên vào....cân nhắc giữa quyền lợi và ràng buộc..
              Đọc kỹ chứ chú , người ta bảo xin việc kìa ( tức là người ta đã thực tập rùi đó ) :d .
              Còn cái FSoft Fresher hình như là cái này nèk .
              Last edited by 08520576; 05-06-2012, 00:55. Reason: no comment
              bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Comment

Originally posted by 08520576 View Post
                Đọc kỹ chứ chú , người ta bảo xin việc kìa ( tức là người ta đã thực tập rùi đó ) :d .
                Còn cái FSoft Fresher hình như là cái này nèk .
                http://career.fpt-software.com/recru...cID=464&mnID=4
                Thế à? Vì e thấy nếu apply việc chính thức thì thế quái nào lại apply đc 2 nơi cùng lúc mà lại đc nhận )...chưa kể fresher của FPT chắc hẳn sẽ bắt buộc ở lại làm...)...Nên chắc bạn ấy thực tập đấy a...

Comment

Originally posted by 09520149 View Post
                  Thế à? Vì e thấy nếu apply việc chính thức thì thế quái nào lại apply đc 2 nơi cùng lúc mà lại đc nhận )...chưa kể fresher của FPT chắc hẳn sẽ bắt buộc ở lại làm...)...Nên chắc bạn ấy thực tập đấy a...
                  đâu có , ý là ngừ ta apply đại ,rùi chọn 1 trong 2 if đậu ák e .
                  bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Comment

Cảm ơn mấy bạn,mình đã apply và đều được nhận rồi.
                    Bên fsoft thì fresher là khóa đào tạo cho nhân viên mới từ 1-3 tháng lương đào tạo khoảng 5-7tr,mình đã thực tập prepool ở đây 3 tháng và thấy củng tốt.
                    Còn TMA thì thử việc 1-2 tháng và lương khoảng 6tr thử việc.
                    Điều mình quan tâm là môi trường làm việc,đãi ngộ và Overtime để còn biết lựa chọn,TMA thì hơi xa so với FSoft

Comment

nếu bạn muốn kiếm kinh nghiệm thì FPT tốt hơn. còn nếu bạn quan tâm lương thì nên chọn TMA. vì bên FPT mới vô thì lương có thể cao 1 chút nhưng về mức tăng lương thì rất thấp. mà bên FPT lại làm việc nhiều hơn.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X