Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuyển thẳng vào UIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tuyển thẳng vào UIT

Xin cho em hỏi :
    1. Những bạn đạt giải 3 trở lên trong kì thi HSG Quốc gia môn Tin học năm 2010-2011 và tốt nghiệp THPT trong năm 2012 có được tuyển thẳng vào trường Đại học Công nghệ thông tin không ?
    2. Ngành Khoa học máy tính ở trường có đào tạo cấp bậc cao hơn sau Đại học hay không ? Nếu có, những sinh viên được chọn đào tạo có phải đóng những khoảng chi phí nào hay không ?
    3. Chi phí học 1 năm ở trường là khoảng bao nhiêu ?

Em xin cảm ơn ạ.
    Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Câu 1 có ở đây: http://www.uit.edu.vn/2012-02-27-04-...1%BB%95ng.html
    Câu 2: Trường có Đào tạo Thạc sĩ và Tiến sĩ. Việc đóng học phí như thế nào thì không mình không rõ lắm
    Câu 3: Hiện nay 1 tín chỉ là 120,000 VND. Một học kỳ học khoảng 20 tín chỉ...
    Chưa....

Comment

Em cảm ơn
      Nhưng câu 1 nêu trong link vẫn chưa rõ, em muốn hỏi rõ rằng: Kết quả thi HSG Quốc gia môn Tin học năm 2010-2011 (lớp 11 thi vượt cấp) và tốt nghiệp THPT 2012 (lớp 12) có được xét tuyển thẳng không ? Như em hiểu trong link thì là kết quả HSG quốc gia năm lớp 12 và tốt nghiệp trong năm đó.
      Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

Originally posted by quoctinvn View Post
        Em cảm ơn
        Nhưng câu 1 nêu trong link vẫn chưa rõ, em muốn hỏi rõ rằng: Kết quả thi HSG Quốc gia môn Tin học năm 2010-2011 (lớp 11 thi vượt cấp) và tốt nghiệp THPT 2012 (lớp 12) có được xét tuyển thẳng không ? Như em hiểu trong link thì là kết quả HSG quốc gia năm lớp 12 và tốt nghiệp trong năm đó.
        cái này thì chắc đợi thầy toàn rồi em ak
        :love:
        Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
        :cry:

Comment

Em cảm ơn
          Được tuyển thẳng đó em

Comment

Em cảm ơn ạ
            Thầy cho em hỏi thêm, việc tuyển thẳng có giới hạn số lượng không ạ ? Nếu có, ưu tiên nào sẽ xét hồ sơ tuyển thẳng ? Và những học sinh được tuyển thẳng vào trường có thể được xét để cấp học bổng trong các năm học tại trường hay không ?

Em xin cảm ơn.

Comment

Em cảm ơn ạ
              Thầy cho em hỏi thêm, việc tuyển thẳng có giới hạn số lượng không ạ ? Nếu có, ưu tiên nào sẽ xét hồ sơ tuyển thẳng ? Và những học sinh được tuyển thẳng vào trường có thể được xét để cấp học bổng trong các năm học tại trường hay không ?
              Em xin cảm ơn.
              Câu này thì mình không biết chắc, bạn chờ thầy toannv trả lời nhé. Nhưng theo mình nghĩ thì nếu tuyển thẳng thì càng nhiều càng tốt, không giới hạn số lượng (để đủ chỉ tiêu tuyển sinh chứ ^_^). Hình như bắt đầu từ năm học này thì ai được tuyển thẳng vào trường cũng sẽ được miễn 100% học phí tại trường trong tất cả năm học
              Chưa....

Comment

Em cảm ơn ạ

Em xin cảm ơn.
                Em xem chi tiết ở:
                - http://forum.uit.edu.vn/threads/5622...tuyen-nam-2012 (tức em được tuyển thẳng)
                - http://forum.uit.edu.vn/threads/5623...gian-hoc-o-UIT (cơ hội được miễn 100% học phí)
                Last edited by toannv; 07-06-2012, 00:43.

Comment

Em cảm ơn thầy đã trả lời những câu hỏi trên.
                  Theo như điều kiện để nhận học bổng, thì chỉ xét những sinh viên trúng tuyển nguyện vọng 1 trong kì thi ĐH. Vậy những học sinh được xét tuyển thẳng thì không được áp dụng đúng ko ạ ?

Comment

Giỏi như bạn này thì thi chắc đậu thôi. Lo gì có được thuyển thẳng hay không ^^!

Comment

Originally posted by toannv View Post
                      Em xem chi tiết ở:
                      - http://forum.uit.edu.vn/threads/5622...tuyen-nam-2012 (tức em được tuyển thẳng)
                      - http://forum.uit.edu.vn/threads/5623...gian-hoc-o-UIT (cơ hội được miễn 100% học phí)
                      Em được tuyển thẳng xem như đậu NV1. Do đó em sẽ được cơ hội miễn 100% học phí

Comment

Em xin cảm ơn thầy ạ
                        Mong chờ được là sinh viên của UIT

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X