Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xém bị lừa trên YH.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

cái này trên mạng có lâu rồi mà bạn?
    Chữ kí là gì?

Comment

Mình gặp vụ này 2 lần.Và cả 2 lần, mới chỉ đề cập đến là mình gọi điện thoại ngay để xác nhận.Gọi điện thoại vừa có cái lợi là biết lí dochính xác mượn, thứ 2 là nếu có bị hack thì khổ chủ đc mình thông báo sớm nhất ( một cách ghi điểm :love.2 lần như thế, mình vờn nó bằng card vừa nộp làm tội nghiệp thằng hack
      Có chính kiến tức là thể hiện một con người có bản lĩnh !

Comment

nói chung là như thế này, cũng thông cảm với mấy bạn bị lừa, nhưng mà.chẳng bệnh tật gì cả, ngu thì chết
        :beatbrick:

Comment

Đừng tin, mình cũng suýt bị lừa đó, cũng cái trò nạp tiền rồi khuyến mại...

Comment

em còn bị nó lấy sdt của nhỏ bạn em lừa nữa kìa, may chưa dính, cứ thấy cách nt là nghi ngay, gọi ko nghe máy nhak, bảo đang trong h học, ko nghe đc...vai~ =))

Comment

Trường hợp như z thì cứ moi móc thông tin từ người đó nhiều ra nếu có nghi vấn thì... :go:

Comment

Mình mới mượn acc nhỏ bạn pác vay pác chút tiền, hok cho thì thôi, sao pác lại đem lên lày kể vs mọi ng:sweat::nose:
                j/k ^^

P/s: lần sau cứ lấy dt ra mà gọi, tốn vài k còn hơn là vài trăm, bit đâu họ cần thiệt, cũng từng nạp tiền cho bạn rùi, tại nó cần gấp mà
                Last edited by 09520618; 26-08-2012, 10:19.
                nếu mà thik thì like, nếu thấy hay thì reply
                http://www.youtube.com/watch?v=xW25A97OPlw

Comment

Originally posted by quoctinvn View Post
                  trời sinh con trai sao còn sinh con gái :shot::shot::shot:
                  Để cân bằng dân số đó mà =)))))))))
                  Chào cả nhà!!! :salute: :salute: :salute:
                  Thật là vui vì được trở thành sv UIT :happy: :happy: :happy:
                  Hãy cùng nhau xây dựng đại gia đình UIT thật đoàn kết và hạnh phúc nhé mọi người <3 <3 <3 :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:

Comment

Originally posted by 09520618 View Post
                    Mình mới mượn acc nhỏ bạn pác vay pác chút tiền, hok cho thì thôi, sao pác lại đem lên lày kể vs mọi ng:sweat::nose:
                    j/k ^^

P/s: lần sau cứ lấy dt ra mà gọi, tốn vài k còn hơn là vài trăm, bit đâu họ cần thiệt, cũng từng nạp tiền cho bạn rùi, tại nó cần gấp mà
                    ờ lần sau pm inbox rầu gặp mặt mình cho mượn ngay :">

Comment

Mình thì bị thằng hack nick nhỏ em của bạn mình, xong nhỏ bạn mình nhờ mình lên lấy lại, mà không nói mình biết nick nào bị hack (nhỏ em tới 2 nick)
                      Thế là mình bị lừa: nó giả làm nhỏ em đó, pm mình, nói là đang đăng ký gì đó, xin mình ID và pass, mình không cho, nó năn nỉ (girl năn nỉ nên xìu), mình cho nó ID và pass của cái nick cũ (từ 2009 nay không sài nữa), nó không chịu, đòi cái hiện tại, mình nói đăng ký gì, zậy lấy gmail của mình mà đăng ký, nếu gửi mã kích hoạt về mình kích hoạt giùm cho, nó vẫn không chịu, bày trò này nọ, cuối cùng mình xìu, cứ ngỡ nhỏ em thiệt. Ai dè nó là đứa hack nick
                      Nó vừa có ID và pass của mình, hứa là không làm gì hết, mình tin, out nick vì bận việc, tí sau nhỏ pạn nt (sms) mình hỏi chuyện KM (nạp 200 được 1tr), mình tưởng nó nhắn nhằm, không trả lời, tí nó hỏi nữa. Mình thấy nghi nghi, hỏi lại, nó nói nãy giờ mình pm nó nói chuyện đó mà, mình mới té ngửa, lật đật nhảy lên onl, xem lại tiểu sử, ôi trời ơi, nó lừa nguyên cái list của mình!
                      Mình phải thông báo bằng sms và pm yahoo cho tất cả bạn bè cảnh giác! Thật khổ sở!!!
                      Cũng may là chưa ai bị lừa, vì mình đính chính kịp thời!
                      Vì bị gạt, mình tức quá, dùng soft lock nick nó hack! Lock được tí, ai dè nó dùng nick khác, pm chửi mình!!!
                      Mình zô đổi pass, tăng cường bảo mật xong hết nhờ mấy ông anh zô chửi với nó một hơi!!!
                      Bài học nhớ đời cho mình => đừng xiu lòng vì con gái, kẻo hại thân mà hại cả bạn bè!!!
                      Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
                      Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
                        Mình thì bị thằng hack nick nhỏ em của bạn mình, xong nhỏ bạn mình nhờ mình lên lấy lại, mà không nói mình biết nick nào bị hack (nhỏ em tới 2 nick)
                        Thế là mình bị lừa: nó giả làm nhỏ em đó, pm mình, nói là đang đăng ký gì đó, xin mình ID và pass, mình không cho, nó năn nỉ (girl năn nỉ nên xìu), mình cho nó ID và pass của cái nick cũ (từ 2009 nay không sài nữa), nó không chịu, đòi cái hiện tại, mình nói đăng ký gì, zậy lấy gmail của mình mà đăng ký, nếu gửi mã kích hoạt về mình kích hoạt giùm cho, nó vẫn không chịu, bày trò này nọ, cuối cùng mình xìu, cứ ngỡ nhỏ em thiệt. Ai dè nó là đứa hack nick
                        Nó vừa có ID và pass của mình, hứa là không làm gì hết, mình tin, out nick vì bận việc, tí sau nhỏ pạn nt (sms) mình hỏi chuyện KM (nạp 200 được 1tr), mình tưởng nó nhắn nhằm, không trả lời, tí nó hỏi nữa. Mình thấy nghi nghi, hỏi lại, nó nói nãy giờ mình pm nó nói chuyện đó mà, mình mới té ngửa, lật đật nhảy lên onl, xem lại tiểu sử, ôi trời ơi, nó lừa nguyên cái list của mình!
                        Mình phải thông báo bằng sms và pm yahoo cho tất cả bạn bè cảnh giác! Thật khổ sở!!!
                        Cũng may là chưa ai bị lừa, vì mình đính chính kịp thời!
                        Vì bị gạt, mình tức quá, dùng soft lock nick nó hack! Lock được tí, ai dè nó dùng nick khác, pm chửi mình!!!
                        Mình zô đổi pass, tăng cường bảo mật xong hết nhờ mấy ông anh zô chửi với nó một hơi!!!
                        Bài học nhớ đời cho mình => đừng xiu lòng vì con gái, kẻo hại thân mà hại cả bạn bè!!!
                        Cái mạng mình chỉ có cái id và pass mà cũng đưa. Cái này là mình tự hại mình chứ k thể đổ thừa người nào lừa cả. CHo dù có làm em gái,bồ hay bất cứ là ai thân quen khác thì trên nguyên tắc cũng không đưa.

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X