Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy báo nhập học, MSSV, danh sách ở KTX ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1. Bản sao trích lục giấy khai sinh ( không nhận bản photo công chứng hoặc bản chính) ~~ Dạ cho em hỏi là Bản sao trích lục giấy khai sinh mua ở đâu ạ ?

2. Hiện tại là trường em chưa có bằng tốt nghiệp thpt 2011 , em vẫn còn giữ bằng tốt nghiệp tạm thời ( bản gốc ) . ngày 1/9 , em cầm theo bằng tốt nghiệp tạm thời ( bàn gốc ) hay photo ra ( có công chứng không ạ ) ạ ?

3. " Bản sao " có phải là photo ra không ạ ????? Bản sao học bạ PTTH (có chứng thực) ~~> Mình photo hết cuốn luôn ạ ?

Dạ em cảm ơn

Comment

Originally posted by excalibur View Post
      1. Bản sao trích lục giấy khai sinh ( không nhận bản photo công chứng hoặc bản chính) ~~ Dạ cho em hỏi là Bản sao trích lục giấy khai sinh mua ở đâu ạ ?

2. Hiện tại là trường em chưa có bằng tốt nghiệp thpt 2011 , em vẫn còn giữ bằng tốt nghiệp tạm thời ( bản gốc ) . ngày 1/9 , em cầm theo bằng tốt nghiệp tạm thời ( bàn gốc ) hay photo ra ( có công chứng không ạ ) ạ ?

3. " Bản sao " có phải là photo ra không ạ ????? Bản sao học bạ PTTH (có chứng thực) ~~> Mình photo hết cuốn luôn ạ ?

Dạ em cảm ơn
      1. Bản trích lục giấy khai sinh, bạn lên UBND nơi bạn đăng ký làm giấy khai sinh, đem theo giấy khai sinh bản chính để xin bản trích lục (không phải bản photo rồi đi công chứng)
      2. Em cầm theo giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời bản gốc
      3. Học bạ photo nguyên cuốn, đem đi lên UBND để công chứng

Comment

Giấy tờ mình đựng trong túi hồ sơ hay chỉ cần mang đầy đủ giấy tờ rồi lên trường làm thủ tục luôn thầy :-/

Comment

Originally posted by Aa.Spams View Post
          Giấy tờ mình đựng trong túi hồ sơ hay chỉ cần mang đầy đủ giấy tờ rồi lên trường làm thủ tục luôn thầy :-/
          Đựng sao đừng để rớt mất thì đựng thôi em.

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
            Đựng sao đừng để rớt mất thì đựng thôi em.
            e nghe nói phải mua hồ sơ sinh viên trên trường cấp 3 nữa mà a.

Comment

e đã có bằng tốt nghiệp rùi! Vậy trên giấy báo nhập học kêu là nộp bản chính và bản sao bằng tốt nghiệp có chứng thực là sao thầy? có phải mình ra UBND foto 2 cái đó rùi đưa người ta công chứng ko? zậy khi nộp mình sẽ nộp giấy foto có công chứng àh?

Comment

Originally posted by hanthienphuc View Post
                e đã có bằng tốt nghiệp rùi! Vậy trên giấy báo nhập học kêu là nộp bản chính và bản sao bằng tốt nghiệp có chứng thực là sao thầy? có phải mình ra UBND foto 2 cái đó rùi đưa người ta công chứng ko? zậy khi nộp mình sẽ nộp giấy foto có công chứng àh?
                trường sẽ xem đối chiếu bản chính, sau đó sẽ trả lại chỉ giữ bản sao;
                :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
                1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
                3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
                5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
                7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
                9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

e vẫn chưa hiểu! bản sao o đây là bản foto có công chứng hay bản sao bằng tốt nghiệp? vì e có 1 bản chính và 3 bản sao tốt nghiệp mà! giúp dùm e!

Comment

e vẫn chưa hiểu! bản sao o đây là bản foto có công chứng hay bản sao bằng tốt nghiệp? vì e có 1 bản chính và 3 bản sao tốt nghiệp mà! giúp dùm e!
                    Cả 2 đều là bản sao mà, nhưng theo mình tốt nhất là công chứng hết lun.....

Comment

Em hiểu thế này nè:
                      - Bản sao <=> bản foto
                      Do đó bản sao có công chứngbản foto có công chứng
                      1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
                      5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
                      7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
                      9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Originally posted by toannv View Post
                        Em hiểu thế này nè:
                        - Bản sao <=> bản foto
                        Do đó bản sao có công chứngbản foto có công chứng
                        Thầy ơi! Giấy khai sinh của e, có thêm cả mấy tờ "bản sao" (lúc làm Khai sinh là họ làm luôn cho mình). vậy cái đó có phải là trích lục giấy khai sinh không thầy?
                        Trường THPT e học, có photo sẵn 4 tờ "Giấy chứng nhận tốt nghiệp" (có dấu mộc đỏ của trường). Khi e mang đi công chứng, thì ở chỗ công chứng họ bảo là: Có dấu mộc đỏ rồi, không phải công chứng nữa. vậy có được không thầy?
                        Mong thầy giải đáp sớm! Thanks thầy trước!! ^^

Comment

Originally posted by kuti_27 View Post
                          Thầy ơi! Giấy khai sinh của e, có thêm cả mấy tờ "bản sao" (lúc làm Khai sinh là họ làm luôn cho mình). vậy cái đó có phải là trích lục giấy khai sinh không thầy?
                          Đúng đó em.

Trường THPT e học, có photo sẵn 4 tờ "Giấy chứng nhận tốt nghiệp" (có dấu mộc đỏ của trường). Khi e mang đi công chứng, thì ở chỗ công chứng họ bảo là: Có dấu mộc đỏ rồi, không phải công chứng nữa. vậy có được không thầy?
                          Mong thầy giải đáp sớm! Thanks thầy trước!! ^^
                          Em chủ cần nộp luôn 1 tờ đó là được.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                            Đúng đó em.
                            Em chủ cần nộp luôn 1 tờ đó là được.
                            Tờ đó ghi là:
                            GIẤY KHAI SINH
                            (bản sao)
                            ......

Nhìn nó giống như hình này!! hjx! mà nó cũ hơn nhiều!! .

Comment

Tờ đó ghi là:
                              GIẤY KHAI SINH
                              (bản sao)
                              ......

Đúng nó rồi đấy bạn

Comment

Tờ đó ghi là:
                                GIẤY KHAI SINH
                                (bản sao)
                                ......

Nói cho dễ hiểu và dễ nhận biết Bản sao trích lục giấy khai sinh thì chỗ quốc huy, chữ GKS.... mấy chỗ đó chỉ là màu đen thui, còn chỗ mà tên của bạn, ngày tháng năm sinh, họ tên cha mẹ... VD như Họ và tên Nguyễn Văn A thì chữ Nguyễn Văn A người ta viết băng mực (k phải in đâu nhé bạn). Mà của tớ nó viết bằng mực xanh, nhưng hình như không phải viết mà mấy chữ đó giống như kiểu dùng JFT446 đánh ra v đó

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X